Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าทำ dac usb (hand made) ขายจะมีคนสนใจไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by พจน์ View Post
    ผมอยากได้ แบบ Digtital(optical) in put แปลงเป็น Coaxial (RCA) out put
    ทำได้ไหมคร้าบ จะเอาสักตัว
    รับแบบแสง ออกเป็นดิจิตอลโคแอ็คเชียล ใช่มัั้ยครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน เพื่อนก็ทำ เสียงดีครับ ราคาดีเลยแหละ เมื่อเทียบกับราคาอุปกรณ์ ความยาดในการต่อ ดีครับ เสียงดีซื้อเลย เปิด Flat หมด เพราะโคตร

Comment

ไม่ทราบว่าเอาไว้ทำอะไรเหรอครับ

Comment

น่าจะบอกวิทีการทำงานหลักๆของมัน กับผลที่ได้รับหลังจากที่เสียบอุปกรณ์ตัวนี้ด้วยอ่ะครับ

ผมคนรู้น้อย(มากๆ) แต่อยากรู้

Comment

ต่อได้แค่ 2 Channel เองเหรอครับ มีแบบ 5.1 ไหมครับ

Comment

DAC ในที่นี้ คือ Digital to anlog converter เป็นอุปกรณ์ที่ทำหน้าที่แปลงสัญญาณที่อยู่ในรูปดิจิตอลให้เป็นสัญญาณอนาล็อก

มันคือซาวน์ดีๆชิ้นนึงซึ่งทำงานผ่าน USB
              รองรับแค่ 2CH

dac pcm2702 ที่ทำนี้เป็น chipเดียวกับตัว silverstone EB01

ตัวนี้ไม่สามารถนำไปขับหูฟังได้นะครับ เนื่องจากไม่มีแอมป์ในตัว ต้องต่อผ่านแอมป์หรือลำโพงที่มีแอมป์เท่านั้น

Comment

Originally posted by norradach View Post
                รับแบบแสง ออกเป็นดิจิตอลโคแอ็คเชียล ใช่มัั้ยครับ
                ใช่เลยครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                  ใช่เลยครับ
                  ทำได้ครับ
                  แต่ขอเป็นหลังสงกรานต์ซัก 1 อาทิตย์
                  ถ้าอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม pm ไปหาคุณ timespiner ได้เลยครับ

Comment

เดี๋ยวหลังสงกรานต์จะมีรีวิวแบบเต็มรูปแบบครับ

Comment

รอชม อยากได้ซักตัว

Comment

ได้ลองฟังมาแล้ว ช่วยให้เสียงลึกขึ้น อิ่ม น่าฟังมากขึ้น ยิ่งมีลำโพงดีๆ ยิ่งไม่ต้องพูดถึง น่าสนใจทีเดียว ราคาขนาดลองได้ ลองเลย สั่งแล้ว 1 อัน

Comment

ริวิวมาแล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=195927
                          Last edited by norradach; 27 Apr 2008, 17:17:28.

Comment

เหงือกแห้งเลย อิๆ

Comment

Comment

Working...
                              X