Announcement

Collapse
No announcement yet.

หง่า งงครับ คือไปซื้อ Enermax 460w มาจะต่อปุบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หง่า งงครับ คือไปซื้อ Enermax 460w มาจะต่อปุบ

ไปเห็นว่ามานมะมี ช่องออก มอนิเตอร์ crt อ่างับ งงเลยว่าจาทามงาย
    งงว่าจะเอา สายขาวของมอนิเตอร์เสียบเข้าตรงไหนของเคส
    เพราะEnermax มานมีแต่รูเสียบ สายไฟ อ่าคับ
    มะมีรูออก มอนิเตอร์อ่างับ ทามงายดี

ไปซื้อสายไฟมาใหม่ครับ แบบเสียบตรงจากปลักทำมะดา เส้นละ 10-20บาทแล้วแต่ร้านครับ

แถวพันทิบโชนในๆหลังๆ 10บาทครับ

Comment

หาซื้อสายไฟตรงสำหรับต่อ Monitor ลงปลั๊กเลยครับ

หรือใช้สาย PSU จาก PSU ตัวเก่าก็ได้ ต่อที่ Monitor ลงปลั๊ก ไม่ต้องผ่าน PSU

Comment

พิมพ์ไทยให้มันถูกๆหน่อย อ่านแล้วรำคาญ ลากเสียงอยู่ได้
        วิธีแก้ง่ายนิดเดียวมันเสียบจาก power supply ไม่ได้ ก็ไปซื้อสายที่มันเสียบจากปลั๊กมาต่อ แค่นั้น

Comment

แล้วมานจะมีปันหารายเป่าคับ ถ้ามะต่อ มอนิเตอ ผ่าน พาวเวอซัพพลายอ่างับ
          คือตอนนี้ใช้ สายไฟสีดำต่อจากมอนิเตอร์ลง ปรั๊ก เลยอ่าคับ
          คือ ซัพพลายอันก่อนมานต่อผ่าน ซัพพลาย ได้อ่าคับ

Comment

ได้ครับไม่เป็นไร

Comment

ปลักจาก ซับพาย ก็ลากสายพ่วงมาจิ้มเหมือนกันครับ ไม่เชื่อก็ลองแกะดูครับ

Comment

ที่มันมีมาอันเดียว ไม่มีต่อไปmonitor เพราะpsuไม่ต้องการให้monitorมาแย่งไฟจากมัน ถึงแม้ไฟเข้าpsuจะพอ แต่มันก้อไม่ต้องการให้จอมาตัดแบ่งออกไปครับ ดีกว่าสำหรับpsuซะด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                X