Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบ่น ...เกี่ยวกับ NOD 32 หน่อยครับ TTwTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบ่น ...เกี่ยวกับ NOD 32 หน่อยครับ TTwTT

พอดีไปโหลดเวอร์ชั่น 3 มาลงอ่ะครับ

แล้วทีนี้มันเด้งขึ้นมา

ว่าเจอ ไวรัส / โทรจันตามพวกไฟล์ .EXE อ่ะครับ

แล้วมันก็ "ลบ " ตัวไฟล์ที่เป็น .EXE

ทิ้ง "เกือบหมดเครื่อง " เลยอ่ะครับ

(พวกโปรแกรม / เกมส์ / ไฟล์เซ็ทอัพ ... ฯลฯ)

รึไวรัสอะไรมันมาเกาะไฟล์พวกนี้หมดเลย

(รึมันดีเกินไป เจออะไรก็ลบ เหอๆ - -")

ไม่น่าเลย ลองทีเดียวหมดเครื่อง

(โคตร)เศร้า(เลย)...

TTwTT

ไม่ควาตั้งให้มันลบครับ ควรให้มันย้ายไปไว้ในที่กักกันไวรัสครับ

Comment

ก็เวอร์ชั่นก่อนนี้

มันไม่ลบขนาดนี้ง่า

เศร้า TTwTT

Comment

ผมว่า กักไวรัส มากกว่า กันไวรัสนะค๊าบ --*

Comment

โอ้ ปกติใช้อยู่มันไม่ไปลบ ตัว setup โปรแกรม หรือเกมเลยนะครับ

ที่มันลบเพราะว่าโดนไวรัสเข้าสิง exe รึปล่าว

หรือไปเล่นซนปรับอะไรหรือปล่าว

Comment

น่าจะไปปรับอะไร ป่าว ของผมก็ไมเห็นเปงไร นะ scan & clean แค่นั้น

Comment

Comment

ไม่เคยเจอมาก่อน

Comment

ไวรัสตัวนี้มันฝังตัวกับ EXE เลยอะครับ - -"

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\policies\Explorer\Run\lsass="%WinDir%\alg.exe"

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\policies\Explorer\Run\svchost="%WinDir%\svchost.exe"

ไฟล์เจ้าปัญหาที่ทำกับเครื่องท่าน
                  %WinDir%\alg.exe
                  %WinDir%\svchost.exe

ของจริงอยู่ใน system32

แต่ก็โดนไปเยอะแล้วอะ = ="

Comment

แล้วทำยังไงกับมันได้มั่งอ่ะครับ - -"

Comment

ทำใจ - -"

Comment

ผมชอบนะปลอดภัยดี

Comment

โอ้ย น่ากลัวมั่กๆ =w=")

Comment

ตอนนี้เจอตามแผ่นmp3 ตามตลาดนัด ผมไม่ได้ซื้อนะของลูกค้า คือพวกบีบใส่ไฟล์zip แล้วเขียนชื่อคลิ้บ วีดีโอ ดึงดูดให้เราเปิด แต่ข้างในเป็นไฟล์ .exe แสบมากพวกนี้นอกจากละเมิดขายเพลงเค้าแล้วยังแกล้งคนที่ซื้ออีกเลว*2

Comment

ต้องเข้าไปตั้งค่า NOD ก่อนครับ ให้มัน clean ไวรัสก่อนถ้าเจอ แต่หากคลีนไม่ได้ให้ลบไปเลย ถ้าตั้งให้มันลบเลย
                              หากว่ามันตรวจเจอไวรัสมันจะลบไฟล์นั้นทิ้งทันทีคับ ...... NOD32 หากไม่ตั้งค่าให้ดีก็เหมือนตัวตรวจสอบไวรัวเฉยๆอะคับ

Comment

Working...
                              X