Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบ่น ...เกี่ยวกับ NOD 32 หน่อยครับ TTwTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

svchost จามาจาก USB ให้ใช้ตัวที่ผมให้ Re registry นะ แล้วก็ Recover แล้ว Set nod clean Ok ลองดู

Comment

Originally posted by tineny View Post
      ต้องเข้าไปตั้งค่า NOD ก่อนครับ ให้มัน clean ไวรัสก่อนถ้าเจอ แต่หากคลีนไม่ได้ให้ลบไปเลย ถ้าตั้งให้มันลบเลย
      หากว่ามันตรวจเจอไวรัสมันจะลบไฟล์นั้นทิ้งทันทีคับ ...... NOD32 หากไม่ตั้งค่าให้ดีก็เหมือนตัวตรวจสอบไวรัวเฉยๆอะคับ
      เหอะๆ ก็ตั้งให้มัน "คลีน" อ่ะล่ะ
      แต่ถ้ามัน "คลีน" ไม่ได้ มันก็จะ "ลบ"
      มันก็เลยลบผมไปทั้งเครื่องเลยไง - -"
      เข้าใจมะ ลิงค์ก้ะลงให้ดูละวุ๊ย - -"
      ช่างมันเถอะ ทำใจลงวินโดว์ใหม่ไปละ 5555+
      ดีเหมือนกัน รู้สึกมันโล่งขึ้นมากเลย หายไปราวๆ 3-4GB ได้
      ลองกู้หลายโปรแกรมละไฟล์ไม่กลับ
      ถึงกลับก็กลับไม่หมดน่ะ
      ก็ดีฮะ ได้ลงวินใหม่ซะที ไม่ได้ลงมานานละ 5555+
      ลง Vista SP1 เรียบร้อยละ
      แล้วก็ใช้ NOD32 ตัวเดิม - -"
      แล้วก็ ขอบคุณท่าน " Lightwave "มากงับ
      ทำตามที่บอกแล้ว ลบทิ้งแล้ว หายหมดแล้ว
      แต่ไฟล์อื่น มันก็หายไปหมดก่อนหน้านั้นแล้ว 5555+

Comment

ดีแล้วที่มันลบ ไฟล์ exe ทุกไฟล์ใช้งานไม่ได้ โดนไวรัสเข้าสิง เป็นแบบผม ทำไรไม่ได้ครับ ทำใจ แต่โคตรๆๆๆๆ โชคดี
        ผมมี 6 Drive
        C D E F G H ไวรัสตัวนี้ท่าจะ เขียนได้ไม่ดีล่ะมั้งครับ หรือไรนี่แหละ
        มันเข้าสิงได้แค่ ไฟลืที่อยู่ c: และ D โชคดีที่ ไม่มีข้อมูลไร

เสียเสียดายไฟล์ที่โหลดมา อยู่ d เป็นไฟล์ setup เกมต่างๆ ขนาด 1 -5 Gb และเกมต่างๆผม ไฟล์ exe โดนเข้าสิงหมด เซงจิต

ทำใจครับ

Comment

Working...
        X