ตอนนี้ผมใช้ MB Crosshair ในอนาคตอันใกล้นี้กำลังคิดจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ หรือ CPU ด้วยเลยอยากถามว่า มีบอร์ดตัวไหนบ้าง Cpu Intel หรือ AMD ก็ได้ ที่รองรับ PCI-E 2.0X16 รองรับ SLI ย้ำน่ะครับ SLI เพราะตอนนี้บอร์ดตัวเก่าใช้การ์ดจอ2ตัว ต่อSLI อยู่ ตอนนี้กำลังมอง ASUS StrikerII Formula มันรองรับ 3WAY-SLI แต่จากการที่ลองอ่านจากรีวิวจากการทดสอบเห็นทางทีมงานเค้าใช้การ์ด2ตัวต่อแบบ SLI ได้ แต่มันติดตรงที่เห็นมีคนบ่นกันมากว่าบอร์ดตัวนี้ไม่ค่อยดีมีปัญญหาเยอะ เลยอยากถามว่าบอร์ดตัวปัญหามันเยอะจริงเหรอ แล้วที่มันรองรับ 3WAY-SLI สามารถต่อการ์ด2ตัวแบบ SLI ได้จริงหรือ หรือเพื่อนๆมีบอร์ดตัวอื่นแน่ะนำอีกไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ