Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหน่อยครับ

พอดีกำลังจะเปิดร้านเน็ต+เกมอ่ะคับ มีอยู่30 เครื่อง ควรจะใช้ความเร็วที่เท่าไหร่ดีครับ?

3 เมก ต่อ 30 เครื่องจะไหวไหมครับ หรือ 6 เมก ต่อ 30?

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะด้วยนะครับ

มีใครช่วยแนะนำได้ไหมครับ??

Comment

3mb - 30เครื่อง
      3000kb - 30 เครื่อง
      300kb - 3 เครื่อง

เครื่องนึง เน็ต ~ 128 เนี่ยนะ น้อยไปมั้ย +.+

ถ้า 6mb - 30 ตกเครื่องละ 256 คิดดูเอาอะคับ +.+ ไม่เคยเปิดร้านเน็ต หุหุ

Comment

3MBps ก็เหลือๆ
        เคยเห็นร้านแถวบ้าน 20เครื่อง ใช้1Mbps/512เอง (ปัจจุบัน4Mbps เพราะเขาเปลี่ยนเป็น2Mbpsได้Double speedฟรี)

โดยรวม ก็ลื่นๆดี ไม่มีแลค แต่ถ้าโหลดแพทช์จะมีหน่วงนิดๆ แต่ระบบในร้านมีเครื่องโหลดแพทช์กับ Proxy เลยช่วยได้เยอะ

2-3Mbpsก็พอครับ เกมส์กิน BWน้อย และก็ต้องมีการจัดการระบบด้วย ลิมิตสปีดการเข้าเว็บไซต์และดาวน์โหลด เป็นไปได้อย่าให้ลูกค้าดาวน์โหลดอะไรมาลง เพราะมันไม่ใช่แค่เกมส์แลค แต่อาจจะมีพวกตนบางกลุ่ม มาโหลดอะไรไว้แล้วมาหาเรื่องเราด้วยครับ

เน็ตในร้าน เอามาหารแบบเฉลี่ยไม่ได้หรอก เพราะว่าการใช้งานจริงๆ เน็ตไม่ได้วิ่งเต็ม100 และเน็ตก็ใช้ไม่ถึง 100% หรอก ถ้าสปีดที่ท่านจะสมัครมาให้บริการด้วยน่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

มีคำแนะนำอื่นๆอีกไหมครับ? อย่างเช่น เล้าเต้อที่ควรใช้ หรือ โปรแกรมที่ควร

Comment

ส่วนโปรแกรมลอง PM มาดูครับ พอมีอยู่แต่ใช้มะเป็น-*-

Comment

Working...
            X