Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟที่ slot PCI ครับ งง... P35 Platinum

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟที่ slot PCI ครับ งง... P35 Platinum

ถามเรื่องไฟที่ slot PCI ครับ งง... P35 Platinum ถามว่าไฟที่แสดงที่ข้างPCIที่13และ PCIที่14
    จะทำมีไฟได้อะไรครับ
    มีคนมาตอบว่าก็ ขา Pci ต้องเต็มทุกขา เช่น Sound Card CT4830 ไฟ ถึงติด

แต่ ถ้าขา Pci ไม่ครบ เช่น Audigy 2ZS ไฟก็ไม่ติด

ผมต่อถ้าเป็น modem 56k in ของ Diamond เป็นของเก่า มันไม่ทำงานเลย ของไม่เสีย จะเครื่องเห็น modem ได้อย่างไร

มีคนมาว่าผมป่มมีซื่อตรงนี้ คุณ zman,คุณ tide zii ,คุณ st.run ,คุณ tube catsผมถามต่อหาความรู้ ถ้าผมถามไม่ถูกไม่หน้าว่าผมว่าผมป่ม ถ้าคูณรู้ตอบมาถ้าไม่รู้บอร์ด P35 Platinum อย่างมาว่ากันโตๆกันแล้ว

เอ่อ คือผมอ่านแล้ว งง ครับ ต้องการจะถามอะไร

เสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดเหรอครับ

Comment

คุณ ก็ กลับ ไปอ่าน ที่คุณ พิมพ์ สิ มันอ่านรู้ เรื่องไหม

ผม ก็ แค่ บอกให้ พิม ใหม่ ให้ มัน รู้เรื่อง

ถ้าที่คุณพิมมันอ่านไม่รู้ เรื่อง แล้วใคร จะมา ตอบ คุณ

Comment

ผมถามว่า เสียบ modem 56k ของ Diamond มันไม่ทำงาน ,ไม่ไฟไม่ติด
        คุณ st.run อ่านไม่รู้ไม่ใช้ว่าคนอื่นมาป่ม slot PCI ครับ P35 Platinum สองช่องล่าง แล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไรเพราะคู่มือไม่บอก

Comment

Originally posted by eden2313 View Post
          ผมถามว่า เสียบ modem 56k ของ Diamond มันไม่ทำงาน ,ไม่ไฟไม่ติด
          คุณ st.run อ่านไม่รู้ไม่ใช้ว่าคนอื่นมาป่ม slot PCI ครับ P35 Platinum สองช่องล่าง แล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไรเพราะคู่มือไม่บอก
          เหอะๆ ผมไม่รู้นะว่าเกิดเรื่องไรแต่ คุณพิมพ์อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆนะ ช่วยพิมพ์ภาษาที่อ่านรู้เรื่องหน่อยซิ

ไม่ไฟไม่ติด ไม่เข้าใจอ่ะ
          st.run อ่านไม่รู้ไม่ใช้ว่าคนอื่นมาป่ม กำตกลงประโยคนี้ว่าคุณ st.run
          ใช่ไหมเนี่ย
          แล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไรเพราะคู่มือไม่บอก ทำงานได้อ่ะไร
          อันนี้รู้ฮับ ทำงานแล้วได้งาน อิๆ

คุณจะด่าเค้าผมยังไม่รู้เรื่องเลย

ปล.ขอโทษน้าที่เดือดร้อนแทนชาวบ้าน - -*

Comment

ผมถามว่าเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดแล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไร

Comment

Originally posted by eden2313 View Post
              ผมถามว่าเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดแล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไร
              เอิ๊กๆ สมมุติว่าผมตัดคำว่า (ทำงาน) ออกนะครับ
              ผมถามว่าเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติด แล้วจะทำให้มันติดได้อ่ะไร?>>>>>ก็ได้ทำงานปกติมั้ง
              ถ้าผมตัดคำว่ามันติดออกนะ
              ผมถามว่าเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติด แล้วจะทำให้มันทำงานได้อ่ะไร?>>>>คงก็ได้ทำงานปกติเหมือนเดิม
              - -* สรุปผมว่าคุณไปเรียบเรียงคำพูดใหม่ดีกว่า เข้ามาขอคำปรึกษาคุณอารมณ์ร้อนไปก็ไม่ได้
              เรื่องขึ้นมาหรอกฮะ ถ้าคุยกันดีๆผมว่าอาจจะมีคนมาช่วยตอบก็ได้

ปล.คุณคุยไม่รู้เรื่องจริงๆที่ชาวบ้านตอบมาลองอ่านดูบ้างนะเค้าอ่านกันไมู่รู้เรื่อง - -*

Comment

ผมถามว่า 1เสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดแล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน) พิมพ์มากไปเลยไม่มีใครอ่านออก P35 Platinum มันมีไฟที่ข้าง slot PCI ต่างๆบนบอร์ดรุ่นนี้ และเสียบการด์ลง slot PCI ไฟจะติด

Comment

ผมถามว่า 1เสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดแล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน) พิมพ์มากไปเลยไม่มีใครอ่านออก P35 Platinum มันมีไฟที่ข้าง slot PCI ต่างๆบนบอร์ดรุ่นนี้ และเสียบการด์ลง slot PCI ไฟจะติด
                  ไม่ไหวพิมพ์ใหม่ก็ยังอ่านไม่รู้เรื่องอยู่ดี
                  ขอโทษนะครับอาจจะหยาบไปนิด ขอถามไรหน่อยนะครับ

1.คนไทยหรือเปล่าครับ
                  2.อายุเกิน 13 หรือเปล่าครับ
                  3.ครบ 32 หรือเปล่าครับ

ถ้าตอบใช่ทั้ง 3 ข้อ โทรมาที่เบอร์ 083-5251994 เดี่ยวผมจะถามจากคุณแล้วเอามาลงบอร์ดให้
                  ละกันครับ สงสารเหมือนกันซื้อบอร์ดมาแพงๆแต่พูดไม่รู้เรื่อง - -* อ้อข้อ 1 นี่ถ้าไม่ใช่ก็โทรมา
                  ได้นะครับผมพอจะพูดอังกฤษได้ระดับหนึ่ง ถ้าพูดเร็วๆสำเนียงเพี้ยนๆศัพท์ยากๆก็ไม่ค่อยไหว

Comment

ผมถามดีแล้วมีคนว่าผมป่มแทนที่อ่านไม่รู้เรื่อง เสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดและบอร์ดมองไม่เห็นโมเด็ม โทรไปถามบอก

Comment

ผมถามดีแล้วมีคนว่าผมป่มแทนที่อ่านไม่รู้เรื่อง เสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดและบอร์ดมองไม่เห็นโมเด็ม โทรไปถามบอก
                      โทรมาเลยก็ได้ครับผมยังตื่นอยู่คุณพูดไม่รู้เรื่องจริงๆนะ อย่างเช่น
                      ป่ม<<<ไม่รู้แปลว่าอ่ะไร แล้วการเว้นวรรค ผมว่าคุณพิมพ์แบบจิ้มๆเอานะ ไม่เห็นจะเว้นวรรคเลยเงยหน้า
                      มองจอบ้าง จะได้รู้ว่ามันยาวๆแล้วอ่านยากอ่ะฮะ ผมพยายามช่วยนะ ถ้าไม่โทรมาก็ตามใจผมช่วย
                      ถึงที่สุดแล้วคงจะยากที่จะมีคนตอบคุณเพราะมีแต่คนว่าคุณพิมพ์ไม่รู้เรื่อง ผมเห็นบอร์ดมันแพงเลย
                      สงสารถ้าทำไม่เป็นก็เท่านั้น ถ้าไม่อยากให้ช่วยหรือว่าถ้าคิดว่าพิมพ์ไปแล้วมีคนจะตอบให้คุณก็ตามใจละ
                      กันครับ!!!

ปล.หรือจะบอกเบอร์คุณมาก็ได้ถ้าหากไม่มีตังค์โทรมา .....
                      Last edited by snooby; 11 Apr 2008, 02:30:26.

Comment

ให้ผมเดานะครับ

เค้าคงจะถามว่า
                        "ปกติรุ่นนี้เวลาเสียบการ์ด PCI~ ลงไปไฟมานจะแสดงผลติดข้าง ๆ slot นั้น ๆ
                        แต่นี้เวลาเสียบการ์ดโมเดมแล้วมันไม่ติด"

ช่ายไหมครับ

แสดงว่ามี 2 กรณี ไม่ การ์ดมีปัญหา ก็บรอดมีปัญหา เสียบการ์ดลงไปแล้วพอเข้า วินโด วินโดเจออุปกรณ์ที่เสียบเข้าไปใหม่รึป่าว แล้วลงไดเวอร์ใช้งานได้รึป่าว ถ้าได้ จะไปสนทำไมว่า ไฟ ไม่ติด

แต่ถ้าเสียบแล้วพอเข้าวินโดไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นว่าใช้ได้ไหมถ้าได้ บรอด อาจจะมีปัญหา
                        หรือต้อง set ที่ bios อะไรหรือป่าว อันนี้ไม่รู้ ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้

Comment

ผมถาม เสียบการ์ดลง modem 56k ของ Diamond มันไม่ทำงาน พอเข้า วินโด วินโดไม่เจออุปกรณ์ที่เสียบเข้าไป
                          เสียบแล้วพอเข้าวินโดไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นว่าใช้ได้
                          มีปัญหาหรือต้อง set ที่ bios ใครมีเบอร์โทรของ MSI ไหม

Comment

Comment

มันมีชื่อผมอยู่ซะด้วยสิิ

อ้างถึง"ผมถามว่าเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติดแล้วจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อะไร"

ถ้าเป็นคนไทยเขาจะถามว่า

"ผมเสียบโมเด็มแล้วมันไม่ติด แล้วผมจะทำให้มันติด(ทำงาน)ได้อย่างไร"

คุณอ่านภาษาไทยออก แต่เขียนภาษาไทยไม่เป็น.....แล้วโทษคนอื่น

อ่านกระทู้ของคุณทีไร..........ต้องมานั่งเรียบเรียงภาษาใหม่ ซึ่งมันไม่รู้เรื่องอยู่ดี(แต่พอรู้เรื่องกว่าที่ผ่านๆมา)

เฮ้อ..............แต่ก้อมิได้นำมา

Comment

Working...
                              X