Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ AGP ราคาเรตๆ 4,000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ AGP ราคาเรตๆ 4,000 หน่อยครับ

เผอิญว่า การ์ดจอตัวเก่า 9550 มันเล่น GE เปิดภาพสุดๆไม่ได้อ่ะครับ เลยอยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ งบประมาณ 4,000 บาท +- ได้นิดหน่อย ลองหาอ่านกระทู้ต่างๆดูก็เริ่มงงว่าสรุปแล้ว x1600 7300gt 7600gs 6600 ว่าอะไรรุ่นไหนมันคุ้มราคาเท่านี้กว่ากันอ่ะครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ มือ2 ก้อได้ครับ

คอเดียวกับเรามาแล้ว พี่ๆ เค้าแนะนำ X1600Pro อาค่ะ ฝ้ายก็เลยเอารุ่นนี้ละ

4500 บาท

Comment

6200 128Bit 128MB ก็เปิดสุดได้แล้วล่ะครับ GE น่ะ

แต่ CPU ควรจะ 3Ghz (สำหรับ P4)

หรือ 2800+ สำหรับ AMD

และควรมีแรม 1GB ขึ้นไป

Comment

ASUS 9550 DDR1 256ของผมก็เปิดได้หนิถ้าเปิดไม่ได้ คงจาเป็นที่ Cpu หรือChipset หละม้าง Ramด้วย

Comment

เกมส์มันดูด CPU + GPU มาก

Comment

แรมผม 1g อ่ะครับ แต่ cpu นี่แค่ duron 1.8 งั้นผมควรเปลี่ยน cpu รึครับ แบบเวลาเจอคนเยอะๆแล้วมันช้าอ่ะเวลาเปิดสุด แล้วก้อบางทีมันค้างไปเลย แบบเสียงก้อค้างต้องกดปิดคอมเลยอ่ะครับ พึ่งเป็นวันนี้ ผมควรเปลี่ยนอะไรดีครับ

Comment

อ่า คาดว่า CPU อ่อนไปสำหรับเกมนี้ครับ

Comment

GEนี่เกมไรอะครับ

Comment

GE ไม่ได้ต้องการการ์ดจอหรูไรมากครับ ออนบอร์ดGeforce6100 ยังเปิดสุดได้เลยครับ เกมส์นี้เทียบกะเกมส์FEARแล้ว มานคนละชั้นครับ

Comment

อัพอย่างอื่นดีกว่าครับ
                    ผม9600ก็เปิดสุด แถมยังต้องไปปรับAA AFในไดรเวอร์อีก

Comment

x1600 อีกเสียง

Comment

แล้ว ถ้าเป็น L2 (LineageII) หละครับควรเป็นการ์ดจอรุ่นไหนดี เอาแบบเปิดสุดไม่กระตุกนะครับ เป็นของ ATI หรือ GF ดีเกี่ยวกันไหมหว่า หุหุ
                        ปล.อยากอัพรับ Interlude เข้าครับ ภาพสวยงามกับ LineageII

Comment

L2 กินแรง CPU ด้วยครับ ไม่ได้กินแค่การ์ดจอ

การ์ดจอแค่ 6600 ก็เหลือกิน

แต่ต้องได้ CPU ดีๆด้วย

Comment

ของฝ้าย CPU ก็อ่อน Ram ก็น้อย จะเอา VGA มาช่วยลาก ไม่รุ้จะลากไปรึเปล่า ><"

X1600Pro หาย๊ากยาก

Comment

อ่อ คงต้องอัพยกแผงเลยอะจิท่าน งิงิ ของผมมันเก่าแล้ว XP1700+ Gecube 128/128 ram1GB หง่า แต่ปีหน้า คาดว่า Core 2 ต้องลงอีก เลยจะอัพไปเล่น E6300 + P4B-e + การ์ดจอใหม่ + ram1GB เอ่อแล้วการ์ดจอนี่ AGP กับ PCI-e ให้ผลความแตกต่างกันหรือป่าวครับ

Comment

Working...
                              X