Announcement

Collapse
No announcement yet.

slot แบบ GPA 8x ควรซื้อการ์ดรุ่นไหนดีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• slot แบบ GPA 8x ควรซื้อการ์ดรุ่นไหนดีค่ะ

ใช้mb รุ่น P5V800-MX ค่ะ
    พรุ่งนี้จะไปซื้อ การ์ดจอมาเพิ่มค่ะ

แต่slot ที่มีเนี่ยเปน APG 8x
    อยากทราบว่าควรซื้อรุ่นไหนดีค่ะ
    มีงบประมาณ 4000-5000

และใช้ PSU 370 W จะพอไหม Enermax ค่ะ
    Last edited by feel_the_sky; 11 Apr 2008, 06:13:30.

อ่า หมายถึง APG ค่ะ - -
    GPA จะเอนต์ซะแล้วเรา

Comment

อ่าคะแนน GPA

Comment

AGP

Comment

เห็นงบประมาณแล้วเสียดายแทน เก็บตังค์ไว้ดีกว่าครับ
          เอาไปลงทุนกับการ์ดแบบ PCI-E ดีกว่าครับ อนาคตไกลกว่า แต่มันต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย

แต่ถ้าจะซื้อจริงๆสำหรับ AGP ก็ต้องขอถามก่อนล่ะครับว่าจะเอาไปทำอะไร บางทีลงทุนมากไปมันจะไม่คุ้ม
          อาจจะซื้อแค่พอประมาณสัก 2-3000 ก็น่าจะเพียงพอแล้ว กับพวกตระกูล 7600 GT/GS หรือลองหามือสองในเว็บดูก็ได้ครับ

Comment

กรำ เป็นคะแนน GPA กัน ซะงั้นไป

หาของแรงๆ มือ 2 ในบอร์ดนี้สอยเอาก็โอเคฮะ

ตามท่านบนบอก 7600 GS/GT ขึ้นไปละกัน

ไหนๆก็มางบขนาดนี้

ผมว่ามีอะไรให้เล่นอีกเยอะครับ ^^"

Comment

คือไม่ได้เล่นเกมไรหนักมากค่ะ
              อยากมากก้อ DotA / ซีซาร์4
              นอกนั้นทำงาน photoshop / illustration

ตอนนี้ใช้ P4 3.0 / Ram400 1GB / การ์ดจอออนบอร์ด

ที่ผ่านมาก้อทำงานได้ดีระดับหนึ่งเลยค่ะ
              เลยกะว่าซื้อการ์ดจอมาเพิ่มแล้วคงใช้อีก1-2ปี

ตอนนี้ดูๆๆ

3650 / 2600 / 1950 ค่ะ
              ซื้อรุ่นไหนยี่ห้อไหนดีค่ะ

Comment

3650 แหล่มๆ ^^

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น PCI-e สงสัย งบ 5 พันปานปลายครับ
                  เปลี่ยนบอดใหม่ ก็ต้องเปลี่ยนยกเซ็ทเลย บานปลายแน่นอน

แต่เสนอ 3 ตัวนั้น ผมขอเลือก 3650 ครับ แหล่ม

Comment

ผมเสนอว่า ซื้อแค่ 7300GT ก็พอครับ ราคาไม่เกิน 2500

ถ้าซื้อเกิน 2500 ผมว่ารอเปลี่ยนยกชุด คุ้มกว่าครับ

Comment

3650 1 คะแนนจากผม

แต่ผมยังไช้ GF6200 อยู่เรย T^T

Comment

5000แน่ะ งบเยอะดี

ซื้อบอร์ดธรรมดามาใช้ ซีพียูเดิมไปก่อน เป็นP.4 LGA775 นี่
                        ASRock Wolfdale1333-D667 ประมาณ 1500.-
                        แรม DDR2 บัส 667 สัก 1GB ประมาณ 600
                        การ์ดจอ งบเหลือให้ประมาณ 2900.- เลือกเอาตามชอบ เป็น PCI-Ex ดูแล้วน่าจะได้ประมาณGF 7xxx
                        หรือจะซื้อแรมอีกแถวเป็น 1GB*2แถว(2GB) ก็ได้ งบการ์ดจอก็จะเหลือ 2300.- เอา 7300GT มา!

แบบนี้น่าจะคุ้มกว่าเยอะ แล้วก็เก็บตังสัก 2พัน ซื้อ Core2Duo E2xxx คุ้ม!

Comment

ตาม ข้างบนเลย

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                            ผมเสนอว่า ซื้อแค่ 7300GT ก็พอครับ ราคาไม่เกิน 2500

ถ้าซื้อเกิน 2500 ผมว่ารอเปลี่ยนยกชุด คุ้มกว่าครับ
                            ตามนี้ครับ

Comment

GF 7300GT ก็ดีน่ะไปเดินดูมา 2,350 เองงิ

Comment

Working...
                              X