Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดที่รองรับ X2 นี่สามารถ ใส่ฟีน่อมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดที่รองรับ X2 นี่สามารถ ใส่ฟีน่อมได้ไหมครับ

บอร์ดที่รองรับ X2 นี่สามารถ ใส่ฟีน่อมได้ไหมครับ พอดีอยากเปลี่ยน ซื้อมาเปลี่ยนได้เลยไหมครับ

ใส่ได้ครับแต่

1. Flash Bios ล่าสุดที่เค้าบอกว่ารองรับไอ้น่อมได้จริงๆก่อนนะครับ ไม่งั้นทำงานได้แค่หัวเดียว หรืออาจจะเปิดไม่ติด ทางที่ดีเข้าไปดูในเว็บของบอร์ดท่านก่อนว่าออกไบออสมารองรับไอ้น่อมหน่อมแน้มยังนะครับ

2. ถึงจะมี BIOS ที่รองรับไอ้น่อมหน่อมแน้มแล้วแต่ก็มีข้อแม้อยู่อย่างนึงที่ต้องทำใจก่อนเลย มันใช้ได้แค่ HT1 เท่านั้น ไม่สามารถความสามารถของ HT3 เหมือนกับ Chipsets ที่ออกมารองรับไอ้น่อมหน่อมแน้มอย่างแท้จริงครับ

Comment

รับทราบครับ พอดีกะจะเปลี่ยนบอร์ด เลยถามเพื่อความแน่ใจครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต้องดูชิปเซ็ตกับบริษัทผู้ผลิตและรุ่นก่อนนะครับ บางตัวก็ไม่รองรับนะครับอย่างเช่น DFI จะไม่มีอัพเดทไบออสที่รองรับฟีน่อมเลยทั้งที่สามารถทำได้

ว่าแต่คุณใช้บอร์ดอะไรครับ

Comment

Asrock N6 อ่ะครับ ว่าจะเปลี่ยนแล้ว

Comment

การไม่รองรับในเรื่อง HT3 จะมีผลในด้านใดครับ

หากมีผลกับการใช้งานมาก ว่าจะเปลี่ยน

Comment

แล้วอย่า Asus M3A อ่ะครับ

ในข้อมูลบอร์ดบอกว่ารองเราน่มอแล้วอ่ะครับ แบบนี้แสดงว่ามันรองรับอย่างเต็มตัวรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                การไม่รองรับในเรื่อง HT3 จะมีผลในด้านใดครับ

หากมีผลกับการใช้งานมาก ว่าจะเปลี่ยน

HT3 มีผลมากครับ แบนวิท มากกว่า HT1 อยู่มาก

แต่ผมจำไม่ได้แหงะ - - ง่ายๆก็ มีผลมากอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Trex View Post
                  Asrock N6 อ่ะครับ ว่าจะเปลี่ยนแล้ว
                  รู้สึกว่าจะลองรับครับ แต่คงต้องอัพเดทไบออส ลองเข้าไปดูที่เวป ASrock ครับ
                  Originally posted by maoking View Post
                  มีครับ แต่ไม่มากมายมหาศาลก็คือจะเห็นผลก็ต่อเมื่อเทสออกมาเป็นคะแนนครับ ส่วนใช้ง่ายก็ต่างเพียงเล็กน้อย
                  Originally posted by junkyjoke View Post
                  แล้วอย่า Asus M3A อ่ะครับ
                  ในข้อมูลบอร์ดบอกว่ารองเราน่มอแล้วอ่ะครับ แบบนี้แสดงว่ามันรองรับอย่างเต็มตัวรึป่าวครับ
                  ตัวนี้เป็นชิปเซ็ตที่ออกแบบมาสำหรับ ฟีน่อมโดยเฉาพะครับเป็น AM2+ โดยกำเนิน ซึ่ฃรองรับได้เต็มที่อยู่แล้ว

Comment

ถ้าแค่มานั่งเล่นเนท เล่นเกมส์ขำๆ ไม่รู้สึกต่างเลยครับ

แต่ถ้าเปิด Maya พร้อมกับการทำงานอื่นๆไปด้วยจะรู้สึกว่า HT1 หนืดไปเลย

Comment

Working...
                    X