Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะย้ายไฟล์จาก C: ไปไว้ที่ D: ขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะย้ายไฟล์จาก C: ไปไว้ที่ D: ขอความรู้หน่อยครับ

ผมลงเกมส์ไว้ที่ ไดร C: ครับ พอดี ไดร C: มันเต็ม ผมก็อยากจะย้ายไปไว้ที่ D: แทน
    มีวิธีการย้ายมา แล้วเกมส์สามารถเล่นได้ โดยที่ไม่ต้องลงเกมส์ใหม่มั้ยครับ

ส่วนใหญ่ผมทำด้วยวิธีดึง registy เก่าออกมาแล้วย้ายเกมส์โดยการก๊อปปี้ จึงค่อยไปลบของเก่า
    แล้วเข้าไปแก้ค่า registy โดย notepad เป็นไดรที่ต้องการ กดคลิกเป็นอันว่าเรียบร้อย
    แต่จริงๆแล้วการย้ายที่อยู่เกมส์ควรทำก่อนติดตั้งสมบูรณ์ครับี้

Comment

Originally posted by wanchalerm View Post
      ส่วนใหญ่ผมทำด้วยวิธีดึง registy เก่าออกมาแล้วย้ายเกมส์โดยการก๊อปปี้ จึงค่อยไปลบของเก่า
      แล้วเข้าไปแก้ค่า registy โดย notepad เป็นไดรที่ต้องการ กดคลิกเป็นอันว่าเรียบร้อย
      แต่จริงๆแล้วการย้ายที่อยู่เกมส์ควรทำก่อนติดตั้งสมบูรณ์ครับี้
      ขอบคุณมากครับ จะลองทำดูครับ

Comment

u could clone C: to D: and later format C:

Comment

Working...
        X