Announcement

Collapse
No announcement yet.

Set ออก TV Out ไม่ได้ครับ Spark HD3850 256MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Set ออก TV Out ไม่ได้ครับ Spark HD3850 256MB

ผม Set ออก TV Out ไม่ได้ครับ Spark HD3850 256MB มันต้องปรับค่ายังไงบ้างครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ เพิ่งใช้ ATI ตัวแรกครับ

ใน CCC จะมีให้เซ๊ต
    ทำเหมือน Nvidia นั้นละ

Comment

ผมลองทำแล้วครับ เลือกแบบ Clone ครับ แต่มันไม่ออกที่ TV หรือว่าเป็นที่สายครับ เพราะผมใช้ หัวแปลงจาก VGA เป็น s vedio 4 pin แล้วก็ต่อเข้า TV ครับ

Comment

เสียบสายที่TV>Restart>ไปที่ccc>ตัวจัดการหน้าจอ>คลิกขวาจอที่2>เลือกเปิดการทำงาน>จอ2น่าจะติดแล้ว
        ลองดูนะครับต่อไปก็แล้วแต่ท่านว่าจะเลือกจอ2แบบโคลนหรือแบบใด........................................
        ผมก็พึ่งลองทำเป็นมะวานเอาประสบการณ์ตรงมาเล่าแบบมือใหม่
        ป.ล.หัวแปลงผมใช้SVDO4หรือ7พินแล้วแต่แปลงเป็นAV(สีเหลือง)เข้าทีวี

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ผมลองทำแล้วก็ยังไม่ออกที่ TV ครับ เดี๋ยวลองซื้อสายมาเปลี่ยนดูครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by owenaxe View Post
            ผมลองทำแล้วครับ เลือกแบบ Clone ครับ แต่มันไม่ออกที่ TV หรือว่าเป็นที่สายครับ เพราะผมใช้ หัวแปลงจาก VGA เป็น s vedio 4 pin แล้วก็ต่อเข้า TV ครับ
            ผมก็เคยทำครับ ไม่ติดอ่า กับสาย VGA to S Video เนี่ย

Comment

Working...
            X