Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจออยู่ดีๆ ก็เปลี่ยนสี เป็นออกแดงๆ แล้วก็ค้าง พอ restart กลับมาก็กลายเป็น 8 จอเล็ก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจออยู่ดีๆ ก็เปลี่ยนสี เป็นออกแดงๆ แล้วก็ค้าง พอ restart กลับมาก็กลายเป็น 8 จอเล็ก

หน้าจออยู่ดีๆ ก็เปลี่ยนสี เป็นออกแดงๆ แล้วก็ค้าง พอ restart กลับมาก็กลายเป็น 8 จอเล็ก

มีใครพอจะทราบวิธีการแก้ไขไหมครับ
    ผมลอง scan virus + scan spyware
    (nod 32, spybot s&d)
    แล้วก็ไม่เจออะไรเลยครับ

เป็น virus หรือเป็นที่ hardware ครับ

ผมว่าไม่การ์ดจอ ก็สายมอนิเตอร์ อ่ะครับ อาจจะหลวม หรือมีปันหา

Comment

ตัวนี้เป็น laptop HP ครับ

Comment

กาดจอ มีปัญหา ป่าวครับ

Comment

ปัญหานี้มัคนเป็นเยอะพอสมควร VGA น่าจะมีปัญหาอ่านะครับ เอาส่ง0ดูละกันครับ ^^

Comment

Working...
          X