Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ของ WD ดีไหม คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ของ WD ดีไหม คับ

ว่าจะซื้อ HDD ใหม่ ของ WD หรือ Seagate ดีกว่ากันครับ
    wd3200aajs รุ่นนี้ดีไหมครับ ขอบคุณคับ

ดีไม่ดีไม่รู้ ซื้อมาเเล้วม่ะกี้ 500G รุ่น CS Green Power ประหยัดไฟดี(ผมเอามาโหลดบิท)
    ปล.ผมว่าเหมือนๆกันนะ ทั้ง 2ยี่ห้ออ่ะ เพราะผมก้อใช้ ซีเกต อยุ่ ด้วย 3 ลูก

Comment

มาตรฐานพอกันครับ ถ้าคุณสมบัติเหมือนกัน ส่วนตัวผมว่ายี่ห้อไหนก็ได้ครับ

แต่WDหาบัฟเฟอร์32mbไม่ค่อยมีเลยแฮะ

Comment

Originally posted by Bankz View Post
        ว่าจะซื้อ HDD ใหม่ ของ WD หรือ Seagate ดีกว่ากันครับ
        wd3200aajs รุ่นนี้ดีไหมครับ ขอบคุณคับ
        คุณภาพพอๆกับ seagate แหละครับ ถ้าจะเล่น WD มองหารหัส AAKS หรือ YS ดีกว่า

Comment

seagate คับ

Comment

ยี่ห้อไหนก็ได้ครับป๋ม พอๆกัน

เลือกเอาที่ คุณสมบัติดีกว่า ถูกกว่า กินไฟน้อยกว่า

เท่านี้แหละครับ

Comment

ดีครับผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ เงียบ เย็น แรง ครับ
              ผมใช้ WD5000AAKS

Comment

ถูกกว่า Seagate แต่คุณภาพพอๆกันครับ

Comment

ก็ดีคับผมใช้500ksเงียบ+ดี

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

"wD เงียบ เนื้องานดูเนียนกว่า

Comment

แล้ว ที่มัน มีเขียนว่า 8mb 16mb นี่คือไรหรือคับ

Comment

Cache ไม่ได้เป็นตัววัดว่า HDD มีความเร็วมากน้อยก่ากันครับลองเข้าไปดูที่ Tomhardware ดูแล้วจะเข้าในเอง
                          ส่วน WD รหัส AAJS ซื้อไม่ได้เลยครับ Copy ข้อมูลได้ช้ามากๆมากกว่า รหัส AAKS อีกครับถ้าเป็นไปได้ซื้อของ
                          Seagate ไปเลยดีก่าคับของ lot ปี 2008 ที่ออกมาทีหลังเร็วหมดทุกตัวที่ 160GB ขึ้นนะครับ

Comment

Originally posted by Bankz View Post
                            แล้ว ที่มัน มีเขียนว่า 8mb 16mb นี่คือไรหรือคับ
                            Buffer ครับ

Comment

อย่าลืมดูเรื่องประกันด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X