Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด AGP ณ พันธ์ทิพย์ยังมีตัวไหนขายอยู่บ้าง แล้วตัวไหนแรงสุดอาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด AGP ณ พันธ์ทิพย์ยังมีตัวไหนขายอยู่บ้าง แล้วตัวไหนแรงสุดอาคับ

อยากจะซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนให้กับเครื่องเก่าอาคับยังเป็น AGP อยู่เลย
    ใช้ GF4 MX 64 เน่าแล้วคับ
    เลยอยากจะรบกวนถามว่าที่พันธ์ทิพย์ยังมีตัวไหนขายอยู่บ้างคับ
    ผมเห็น 6600GT แว๊บนึง กับ 7200
    แต่ไม่แน่ใจคับ

แล้วตัวที่แรงที่สุดตอนนี้สำหรับ AGP
    คือตัวไหนและราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

ขอบคุณคับ ...

ตอนนี้ Sapphire Hd 3850 ครับ ราคาดูในเวปของ hardwarehouse อยู่ที่ 6900 ครับ
    แต่ผมเห็นถ้าน่าเล่นน่าจะเป็น HD 3650 ddr3 AGP ครั้บเห็นราคาไม่แพงมากด้วย
    ส่วนฝั่ง geforce ไม่ค่อยเห็นอ่ะครับที่เป็น AGP

Comment

น่าจะตัวนี้ ... > HD3850 512MB DDR3 AGP

แต่ราคาแรงเหลือเกิน ... 6 พัน - 7 พันกว่าๆ แล้วแต่ค่าย ... เกรงว่าจะไม่คุ้มครับ - -"

สำหรับค่าย nvidia ก็จะมี พวก 7300 7600 ครับ

ยังไงลองอัฟเกรดเครื่องไว้รับ pci-e ดีกว่านะ ... ไปไกลกว่าเยอะครับ
      Last edited by Gatay; 11 Apr 2008, 16:31:36.

Comment

Originally posted by Gatay View Post
        น่าจะตัวนี้ ... > HD3850 512MB DDR3 AGP

แต่ราคาแรงเหลือเกิน ... 6 พัน - 7 พันกว่าๆ แล้วแต่ค่าย ... เกรงว่าจะไม่คุ้มครับ - -"

สำหรับค่าย nvidia ก็จะมี พวก 7300 7600 ครับ

ยังไงลองอัฟเกรดเครื่องไว้รับ pci-e ดีกว่านะ ... ไปไกลกว่าเยอะครับ

ตามนี้เลยครับเล่น PCI ดีกว่ามั้ยครับเผื่อท่านซื้อมาแล้วอยากจะเปลี่ยนรุ่นที่ดีขึ้นท่านจะได้ซื้อแต่ตัวการดมาใช้ได้เลยถ้าใช้ AGP พอตัวแรงๆใหม่ๆมามันก็คงไม่มีแล้วคนไม่นิยมครับ

Comment

Working...
        X