พอดีโน๊ตบุ๊คที่้บ้านเสียสองตัวพร้อมกันเลย หมดประกันทั้งคู่ ของ HP กับ Toshiba ลองถามศูนย์แล้ว เขาบอกยังไงก็มีค่าบริการในการเช็คอาการ เป็นพันแหน่ครับ เลยกะว่าเอาไปซ่อมที่ พันธุ์ทิพย์ เลยอยากรบกวนถาม เซียน ๆ หน่อยครับ ว่าร้านไหนที่พันธุ์ทิพย์ ไว้ใจได้ ซ่อมอาการสำหรับ HP คือปุ่ม power เสีย กับลำโพงเสียงไม่ดังครับ ส่วน Toshiba มันรัน CPU 100% ตลอด กับคีย์บอร์ดเสียบางปุ่ม มีร้านไหน ซ่อมได้ ไม่เปลี่ยนอุปกรณ์บ้าง แนะนำหน่อยครับ