Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอดับเองช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอดับเองช่วยทีคับ

อาการนี้เกิดตอนเข้าเล่นเกมอ่ะคับ ผมเล่นเกม มิวออนไลน์(เถือน) ปกติเล่นได้ตลอด แต่อยู่ดีก็เกิดอาการจอดับเอง แต่เครื่องยังทำงานอยู่ ขยับเมาส์/กดคีย์บอร์ด ก็ไม่ติด ไม่รู้สาเหตุมาจากอะไร
    ฟอแมทเครื่องแล้วก็ยังเป็นอยู่ / ลองเอา การ์ดจอที่เล่นได้อีกตัวมาใส่ก็ยังเป็นอยู่ / ใช้Nod สแกนไวรัสก็ไม่เจอไวรัส

ขอผู้รู้ช่วยทีคับ

cpu ร้อนป่าวคับ

Comment

อาการpsuจ่ายไฟไม่พอครับถ้าเข้าเล่นเกมแล้วจอดับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
        อาการpsuจ่ายไฟไม่พอครับถ้าเข้าเล่นเกมแล้วจอดับ

มันแค่จอดับ มิใช่รึ แต่เครื่องยังทำงานอยู่

หรือถ้าให้ชัวส์ลองเปลี่ยน PSU ดูครับว่าหายมั้ย

Comment

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ...เลยครับ ผมลองเปลี่ยน PSU ดูแล้ว หายครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆๆๆๆๆอีกครั้งครับ

Comment

แจ่มคับ

Comment

Working...
            X