จอดับเองช่วยทีคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: จอดับเองช่วยทีคับ

OverclockZone Member

Default จอดับเองช่วยทีคับ

อาการนี้เกิดตอนเข้าเล่นเกมอ่ะคับ ผมเล่นเกม มิวออนไลน์(เถือน) ปกติเล่นได้ตลอด แต่อยู่ดีก็เกิดอาการจอดับเอง แต่เครื่องยังทำงานอยู่ ขยับเมาส์/กดคีย์บอร์ด ก็ไม่ติด ไม่รู้สาเหตุมาจากอะไร
    ฟอแมทเครื่องแล้วก็ยังเป็นอยู่ / ลองเอา การ์ดจอที่เล่นได้อีกตัวมาใส่ก็ยังเป็นอยู่ / ใช้Nod สแกนไวรัสก็ไม่เจอไวรัส

ขอผู้รู้ช่วยทีคับ

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

POWER หรือเปล่าครับ

ekkapun's Avatar

น่าจะเป็นที่ psu นะคับผมก็เคยเวลาไฟไม่พอนะ ตอนนี้หายห่วงเเล้วใช้ silverstone 500 เต็มสบายเลย

OverclockZone Member tonyshoper's Avatar

ผมก็เคยเป้นนะครับ เเบบว่ามีมดเข้าไปทำรังในเเพงวงจรข้างหลังจอครับก่ะว่าทำไมจอดับๆๆติดๆๆเปิดดุ โอ้วโห้วว.....

OverclockZone Member onizika01's Avatar

น่าจะ PSU นะ อาการแบบนี้
    ใช้PSU ของอะไรล่ะท่าน

ของสเปกท่านโดยรวมล่วยครับ
    จะได้เป็นประโยดในการหาสาเหตุ

OverclockZone Member

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ผมลองเปลี่ยน PSU แล้ว หายเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยๆ

Bookmarks

Bookmarks