Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิยังงี้จะมีปัญหาไหมคับมีรูปให้ดูคับT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิยังงี้จะมีปัญหาไหมคับมีรูปให้ดูคับT_T

มันขึ้นเตือนว่าร้อนเกินอ่ะคับ

มันจะอันตรายไหมคับ

ถ้าไม่อันตราย มันจะสุดได้ที่เท่าไหร่คับ

ถ้าอันตรายควรแก้ไขยังไงคับ

เป็นที่การระบายอากาศยังไม่ดีพอหรือเปล่าคับ

ผมใช้ case Lian Li PC-G7 อ่ะคับ

เมนบอร์ด asus maximus formula คับ

ขอบคุณครับ

ผมว่ามันร้อนไปนะ

ทั้ง นอร์จบริด และ เซ้าท์บริด เลย

ลองจัดทางลมดูใหม่ครับ หรือไม่ก็เปิดฝาเคสพัดลมเป่าดูว่าลดมั้ย

ปล.ถ้าไม่แฮ้งค์ หรือค้าง หรือเครื่องดับ เครื่อง Re ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหา

Comment

หาพัดลมมายัดให้มันครับ

ทำให้อากาศในเคสถ่ายเทดีๆเดี๋ยวมันก็ดีเอง

Comment

พอทราบไหมคับว่ามีพัดลมสำหรับเป่า NB ขายหรือเปล่าคับ(หรือต้องพลิกแพลงเอาเองคับ) ถ้ามีมันจะใส่กับ เมนบอร์ดรุ่นนี้ ( Maximus formula ) ได้หรือเปล่าคับ

พอดีผมซื้อมาประกอบเองคับ มือใหม่ด้วย (อยากประกอบเองเป็นคับ) พอเจอปัญหาก็เลยมาขอคำแนะนำคับ ขอบคุณคับ

ปล. ผมไปหาพัดลมมาเพิ่มอีกสองตัว(พอดี case มันมีที่ให้ติดอีกสองที่คับ ) ตอนนี้ NB ก็เริ่มคงที่ ที่ 45 องศา คับ
        แล้วก็ SB ก็เริ่มคงที่ ที่ 41 องศา คับ อาจเป็นเพราะผมไปจัดทิศทางลมมันด้วยอ่ะคับ(สลับให้พัดลมด้านข้างเป่าเข้าหาเมนบอร์ดคับ ส่วนพัดลมด้านหน้าก็ดูดลมเข้ามาคับ พัดลมด้านหลังก็ให้เป่าลมออกคับ พัดลมด้านบนก็เป่าลมออกเหมือนกันคับ)

Comment

หน้าร้อนก็งี้แหละครับ

Comment

Working...
          X