Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังมีเสียงรบกวนจากPCแก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังมีเสียงรบกวนจากPCแก้ไงครับ

ผมใช้sennheiser PMX200 Frontpanelของsilverstone เวลาเสียบหูฟ้ังจะได้ยินเสียงตี๊ดๆยาวๆสั้นๆบ้างตลอดเลยครับยิ่งเวลาHDDโหลดนี่ยิ่งยาว
    ถ้าใช้soundcardดีๆจะหายมั้ยครับ

ไปที่ ControL panal / Sound And Audio/Advance/

ยกเลิกเครื่องหมายถูกหน้า บ๊อกทุกอันยกเว้น Playback กับ WAVE

ลองดูครับ

Comment

ปิดinput ต่อ ground ครับ ถ้าไม่หายอีดก็ช่วยบ่ ได้

Comment

ถ้ายังไม่หายก็ใส่ sound card เลยครับ
        ตอนนี้ใช้ onboard อยู่รึเปล่าครับ

Comment

สายสัญญาณหูฟังอาจจะขาดในก็ได้ ลองเปลี่ยนหูฟังทดสอบดูครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วหายก็แสดงว่าเป็นที่หูฟังนี่แหละ ส่วนถ้าไม่หายอาจจะเป็นที่การ์ดเสียงของคุณ

Comment

ตรงหัว jeck ตรง sound การ์ด อาจไม่ดี

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
              ผมลองเอาไปเสียบข้างหลังแทนหายแล้วครับสงสัยฟร้อนพาแนลมันไม่ดี

Comment

Working...
              X