Announcement

Collapse
No announcement yet.

Scythe Ninja plus Rev.B [ใช้งานจริง]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คงจะใช่มั้งครับ ถ้าผมลากที่3.0มันใช้ไฟแค่1.4ก็เถียรละไปคล็อกแรมเอา ฟลูโหลดอยุ่60หน่อยๆ แต่พอมาที่3.3ปุ๊บ ต้องใช้ไฟถึง1.6เลยอ่ะถ้าต่ำกว่า1.55มันจะเข้าวินโด้ได้ไม่นาน อ่อของผมTt Thunder Blade ผมจ่ายเพียง5โวลมันเลยลงมาเหลือไม่เกิน1200รอบ ผมชอบเงียบๆ แบบเปิดคอมเหมือนไม่เปิด

Comment

อืมมม น่าสอยๆ

Comment

Originally posted by safe View Post
        คงจะใช่มั้งครับ ถ้าผมลากที่3.0มันใช้ไฟแค่1.4ก็เถียรละไปคล็อกแรมเอา ฟลูโหลดอยุ่60หน่อยๆ แต่พอมาที่3.3ปุ๊บ ต้องใช้ไฟถึง1.6เลยอ่ะถ้าต่ำกว่า1.55มันจะเข้าวินโด้ได้ไม่นาน อ่อของผมTt Thunder Blade ผมจ่ายเพียง5โวลมันเลยลงมาเหลือไม่เกิน1200รอบ ผมชอบเงียบๆ แบบเปิดคอมเหมือนไม่เปิด
        หุหุ ครับผม

แต่ว่า Tt ThunderBlade ผมจ่ายไฟผ่านสาย Molex 4pin อย่างที่บอกไว้อ่ะครับ คิดว่าคงวิ่งเต้ม speed เรื่องเสียงก้ไม่ซีเรียสครับ ชินแล้ว แต่ก่อนใช้ P4 630 ดังกว่านี้มากมาย

เลยชินกับเรื่องเสียง sink ซะแล้ว

Comment

ของผมซื้อวันเดียวกะท่าน จ ข ก ท และ sell คนเดียวกันคับ ^^ เอามาติดมันใหญ่กว่าที่คิดมากคับ แถมตอนติดแฮ๊งค์หน่อยๆ เจอขอบซิ๊งค์บาดเลือดไหลยังไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ มันคมมากจิงๆคับ ยังไงท่านที่ติดอุปกรณ์เสริมพวกนี้ ระวังไว้ก้อดีคับ แต่ส่วนใหญ่คนจะระวังไม่กล้ากดแรงกัวบอร์ดหักมาก่าอ่ะ ^^ สรุปโดยรวมผมพัดลมเดิมๆ ก้อเย็นขึ้นกว่าเดิมเอาการอยู่คับ ว่าจะเปลี่ยนพัดลมเป้นแบบเดียวกะ จ ข ก ท เช่นกันฮ่ะ แต่ยังไม่มีเวลาไปพันทิพย์อ่ะ รอก่อนเด้อ Tt ^^

Comment

Originally posted by agnon View Post
            ของผมซื้อวันเดียวกะท่าน จ ข ก ท และ sell คนเดียวกันคับ ^^ เอามาติดมันใหญ่กว่าที่คิดมากคับ แถมตอนติดแฮ๊งค์หน่อยๆ เจอขอบซิ๊งค์บาดเลือดไหลยังไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ มันคมมากจิงๆคับ ยังไงท่านที่ติดอุปกรณ์เสริมพวกนี้ ระวังไว้ก้อดีคับ แต่ส่วนใหญ่คนจะระวังไม่กล้ากดแรงกัวบอร์ดหักมาก่าอ่ะ ^^ สรุปโดยรวมผมพัดลมเดิมๆ ก้อเย็นขึ้นกว่าเดิมเอาการอยู่คับ ว่าจะเปลี่ยนพัดลมเป้นแบบเดียวกะ จ ข ก ท เช่นกันฮ่ะ แต่ยังไม่มีเวลาไปพันทิพย์อ่ะ รอก่อนเด้อ Tt ^^
            โอ๊ะโอว....Sell เจ้าเดียวกันหรอครับเนี่ย ว่าแต่รู้ได่งายอ่าา

เรื่อง ขอบ sink เนี่ย พอเข้าใจอยู่ครับ ถ้าสติครบ ก็ไม่น่าโดนบาดครับ คริๆ (แอบแซวๆ)

ส่วนเรื่อง Tt ThunderBlade เนี่ย อย่างที่รู้กันน่ะครับว่ามันได้รอบที่สูงกว่าพอควร คือ ประมาณ 2000rpm +-10% ครับ อิอิ เย็นขึ้นแน่นอนงับ สวยด้วย

พัดลมเดิมที่มันให้มา ผมก็เอามาติดเคสแล้วล่ะครับ หุหุ

Comment

Originally posted by kiros View Post
              โอ๊ะโอว....Sell เจ้าเดียวกันหรอครับเนี่ย ว่าแต่รู้ได่งายอ่าา

เรื่อง ขอบ sink เนี่ย พอเข้าใจอยู่ครับ ถ้าสติครบ ก็ไม่น่าโดนบาดครับ คริๆ (แอบแซวๆ)

ส่วนเรื่อง Tt ThunderBlade เนี่ย อย่างที่รู้กันน่ะครับว่ามันได้รอบที่สูงกว่าพอควร คือ ประมาณ 2000rpm +-10% ครับ อิอิ เย็นขึ้นแน่นอนงับ สวยด้วย

พัดลมเดิมที่มันให้มา ผมก็เอามาติดเคสแล้วล่ะครับ หุหุ
              แฮะๆ ป๋มก้อกะจะเอาตัวเก่าไปแปะเคสเช่นกันฮ่ะ หุหุ

Comment

เย็นลงกี่องศาอะครับ

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
                  เย็นลงกี่องศาอะครับ
                  ถ้าอากาศร้อนๆ เลยนะครับ
                  Idle เย็นลง 5-6c ครับ
                  FullLoad เย็นลง 12-13c ครับผม

แต่ถ้าอากาศ ธรรมดาๆ ชิลๆ ก็ เย็นลงไปอีกเยอะครับ

Comment

อ่า แวะมาดันครับ ผมใช้นินจามินิ ติดพัดลม 2 ตัว ต่ำสุดมันเหลือแค่ 51-52 อะครับ p4 3.0 socket 478

Comment

ใช้แต่ตัวรุ่นเก่าแต่ใช้กับ PD805 เดิมๆ 55 ลดลงมาเหลือ43 full ไม่แน่ใจประมาณ55ได้เต็มที ตัวใหญ่ดีใบซิงค์คมมากๆ เคยบาดมือไปรอบนึ่ง

Comment

Working...
                      X