overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: -=`โม New Fan ซิ้งZalman9500LED`=-

OverclockZone Member m4dm4xz's Avatar
    Muehlheim am Main

Wink -=`โม New Fan ซิ้งZalman9500LED`=-

หวัดดีครับ
    วันนี้มาโมพัดลม ของซิ้ง Zalman 9500 Led ครับ เพราะอันเก่ามันเสียไปเลยต้องโมมาใส่ใหม่ครับ

....มาตอนแรกก็มาหารือในบอร์ดของ Air Cooling ก่อนหุหุ และแล้วก็เจอหนทอง(หนทาง) ยืดชีวิตเจ้าซิ้ง Zalman 9500Led เอิ๊กส์ๆ (ก็ฅนมันจนอ่า ไม่มีตังซื้อใหม่เหอๆ)
    ส่วนคนช่วยและคำแนะนำดีในบอร์ด ขอยกให้คุณ edd และ คุณ 014860406034

******อ่า...ขั้นตอนการทำมันอาจดูโหดหรือดิบๆ(อาจดูห้วนๆอ่าครับ)
    เพราะว่าเครื่องมือมีไม่มากอาศัยของที่มีในบ้านแบบง่ายๆูู^^ ฉะนั้นอาจดูไม่เลิศเลอนัก
    แต่ก็เอามาให้ชมเผื่อบางคนเจอปัญหาเหมือนผม คือพัดลมของซิ้ง9500LED เสียไป
    แล้วก็อยากเอามาเปลี่ยน ไม่อยากซื้อใหม่ เอิ๊กส์ๆ ******

*******ส่วนใครคิดว่าน่าจะทำอย่างนี้..ก็มาแนะนำหรือเสริมได้ครับ^^*******
    ********อันนี้เป็นการโพสท์การโมของผมเป็นครั้งแรก ครับ********

อ่าวันนี้มาเริ่มกันก่อนเลยครับ โดยการแกะและแยกชิ้นส่วนต่างๆของเจ้า Zalman9500LED ครับ

อุปกรณ์ที่ใช้มีดังนี้
    1. Zalman 9500 LED with defected fan
    2. คีมตัด คีมปากจิ้งจก คีมปากจระเข้(เรียกถูกไหมหว่า)
    3. เทียน (อ้าวเอาเทียนมาทำไรเนี่ย...งงร่ะดิ ^^)
    4. ไฟแช็ค
    5. คัตเตอร์
    6. กระดาษทราย

มาดูกันก่อนเลย หลังจากแยกชิ้นส่วนต่างๆ อันนี้เป็นส่วนของแท่นที่ติดกับ มอเตอร์ครับ แล้ว...
    รูป รูป
    • File Type: jpg 01.jpg (163.4 KB, 1302 views)
    • File Type: jpg 02.jpg (149.5 KB, 1291 views)
    Last edited by m4dm4xz; 11 Apr 2008 at 22:18:47.

OverclockZone Member m4dm4xz's Avatar

จากนั้นก็ทำการแต่งตัวฐานที่ติดกับตัวมอเตอร์พัดลม
    ซึ่งตอนนี้เหลือเพียง ฐานพลาสติกดังกล่าว และพร้อมที่จะตัดแกนกลางออก......
    ในที่นี้ ผมใช้ เทียน(มันมาแล้ว-''-) ตั้งไฟแล้วก็เอาคีมจับใบมีดคัดเตอร์มารนไฟครับ -*- (ส่วนนี้ไม่มีรูปง่าลืมถ่าย OneManShow.. Sorry)
    ให้ตัดออกเป็นวงกลม(ไม่ค่อยกลมแหะๆ)
    จากนั้นก็เอากระดาษทรายมาขัดให้เรียบ เพื่อเป็นส่วนของฐานใหม่ สำหรับติดตัวพัดลมตัวใหม่ครับ
    ผมคัดทั้งผิวบนและภายในวงกลมครับก็จะได้ดังรูปครับ (ในรูปผมติดตัวเหล็กยื่นกับฐานแล้ว-*-ครับ)
    รูป รูป
    Last edited by m4dm4xz; 11 Apr 2008 at 21:54:07.

มาต่อวันหลังน่ะครับ งานเข้าด่วน เอิ๊กส์ๆ ขอโทษน่ะครับ T.T

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

รอชมมมมมม

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ปูใบตองรอ

OverclockZone Member kunubon's Avatar

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    ปูใบตองรอ
    ใบตอนเลยเหรอ ท่าน เดียวผม เอา อารายมาปูดี เอาเป็นว่านอนรอแล้วกัน งับ

OverclockZone Member edd's Avatar

รอด้วยคนครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง

เหอๆ ต้องไปทำธุระด่วนที่ต่างจังหวัด และกว่าจะกลับต้องหลังสงกรานต์ครับ เดียวปล่อยให้มันตกไปก่อน แล้วค่อยขุดขึ้นมาใหม่แล้วกาน...
    ขอโทษน่ะที่นี้ด้วยครับ ที่ตั้งแล้ว....ยังไม่ทันเริ่มสักเท่าไรก็ต้องหายไปซะร่ะ

กลับเมื่อไรก็จะทำต่ออย่างแน่นอนครับ ^^

mookDANG2008
    penguinbenz
    kunubon
    edd <- ^^
    pungpond999

และขอขอบคุณที่แวะมาชมและมาติดตามกระทู้ของผม... เดียวกลับมาต่อแน่นอนครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอชมด้วยคับ

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

สาดดดดดน้ำเลยครับ - -* รอชม

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

ขอรอค้าบ

OverclockZone Member kirk's Avatar

เอาแบงค์พันปูนอนรอครับ

OverclockZone Member FDS's Avatar

ปูเสื่อรอ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

รอ ชม อีกคนนะครับ นอนรอก่อนเลยครับ ๆๆ
    Last edited by poypoy; 31 Oct 2009 at 15:28:55.

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

-*- รอนานจังเลย

OverclockZone Member aspergirush's Avatar

ปูกิ้..................รอ

ice0832
    Guest

นานจัง

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

....

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ยังรออยู่..!!

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks