Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยผมทีครับ

ผมซื้ออุปกรณ์ใหม่ยกชุดมาเลยครับ E4500,P5K,XFX8800GT,SUPPLY Gview 400 W,HDD Seagate 250 G SATA,RAM KINGSTON 2G/667 ครับ แต่เคสเป็นของเดิม Gview รุ่นที่มีหน้าจอวัดอุณหภูมิด้านหน้าอ่ะครับ
    เล่นแค่วินด์แอมป์กับเข้าเว็บธรรมดาอยู่ดีๆก็ค้างอ่ะครับแฮงค์เลยแต่ไม่ขึ้นบลูสกรีนนะครับ เปลี่ยนWinหลายตัวแล้ว เทสทุกอปกรณ์แล้วมีใครพอจะรู้บ้างว่าเป็นที่อะไรครับ บอร์ดก็ลองเปลี่ยนตัวใหม่แล้วการ์ดจอก็เปลี่ยนจาก ASUS8600GT มาแล้ว ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะ ซัพพาย เลยเปลี่ยนเป็นวัตต์เต็มลองเอา 500W มาใส่ก็อาการเดียวกันครับ เลยเปลี่ยน 400W เหมือนเดิม งงมากเลยครับ แรมก็เปลี่ยนตัวใหม่แล้วพูดง่ายๆเลยครับเหลือแต่เคสเท่านั้นที่เป็นของเดิม ซึ่งก่อนหน้านี้เคสตัวนี้ผมก็ใช้กับ Sampron มานะครับก็ปกติดี ผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับเครียดมากๆ

500 วัตเต็ม ท่านใช้ยี่้ห้อไรรึ 400w จีวิว ท่านเอา 8800 ไม่อยู่หรอกมั้ง

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
      500 วัตเต็ม ท่านใช้ยี่้ห้อไรรึ 400w จีวิว ท่านเอา 8800 ไม่อยู่หรอกมั้ง
      แต่ตอนแรกผมใช้แค่ ASUS8600GT แค่นั้นนะครับ ตัว 8800 เพิ่งเปลี่ยนมาวันนี้เพราะว่าเค้าบอกให้ลองดูอ่ะครับ เครียดครับ ตอนแรกสุดแค่ 8500 ด้วยครับ

Comment

พออ่านแล้วสรุปใจความได้คือลองสลับสับเปลี่ยนอุปกรณ์ทุกอย่างแล้วเหลือเฉพาะเคส อืมไม่ถูกเหมือนกันแต่อยากให้ทดลองไม่ต้องใส่เคสดูและเปิดใช้งานดูนานๆ ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ก็อาจสรุปได้ว่าเป็นที่เคสไปซ็อตกะบอร์ด ลองดูแล้วกันครับ ถ้าไม่ได้ค่อยมาว่ากันใหม่

ป.ล. PSU 400 Watt คงไม่พอนะครับ

Comment

ตกลงเป็นที่เคสหรอครับ แล้ว PSU 400 Watt ไม่พอ แต่ว่าผมเคยเอาแบบ 500 Watt มาเปลี่ยนแล้วนะครับมันก็ยังค้างอยู่อ่ะครับ เครียดเลย

Comment

Originally posted by SakurabaX View Post
            ตกลงเป็นที่เคสหรอครับ แล้ว PSU 400 Watt ไม่พอ แต่ว่าผมเคยเอาแบบ 500 Watt มาเปลี่ยนแล้วนะครับมันก็ยังค้างอยู่อ่ะครับ เครียดเลย
            500w วัตต์แท้รึเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่

วัตต์แท้ก็หลายพันอยู่นะ

Comment

หุๆ สงสัย

Comment

พันกว่าบาทอ่ะครับของ Gview 500W ราคา 1750 ครับ ไม่รู้มันดีมั้ยครับ

Comment

แนะนำ http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20 น่าจาพอ นะคับ

Comment

Originally posted by SakurabaX View Post
                    พันกว่าบาทอ่ะครับของ Gview 500W ราคา 1750 ครับ ไม่รู้มันดีมั้ยครับ
                    ราคามัน 1750 เลยเหรอคับของ Gview เนี่ย

รุ่นอะไรหว่า เดี๋ยวนี้ Gview ทำ PSU เทพแล้วเหรอ

Comment

Need For Power !!!

Comment

PSU Gview 500W ราคา 1550 บาทครับ ลงผิดครับ วันนี้ตัดใจลองไปเอามาลองดูอีกรอบมีคนใช้เยอะเลยนะครับวัตต์เต็มครับ

Comment

เคลม บอร์ดโลด

Comment

ทางร้านเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่ให้แล้วครับแต่ก๋ยังเจออยู่ครับที่ค้างอ่ะ แต่ว่ามะวานนี้เปลี่ยน PSU 500W มา ยังไม่เจออาการค้างนะครับ ขอให้มันเป็นแบบนี้ต่อไปเถอะครับ สาธุ เอาใจช่วยผมด้วยนะครับทุกท่าน หมดเงินไปเยอะเลย นอนไม่หลับมาเป็น 2 อาทิตย์แล้วครับ T_T

Comment

PSU ผมว่ายังไม่เกี่ยวนะ ผม 8800GT ใช้ ASUS 350 WATT (PEAK 380) ยังไปได้ครับ

ลุ้นให้ผ่านครับ ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                              X