Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียนทั้งหลายช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียนทั้งหลายช่วยด้วยครับ

ผมซื้ออุปกรณ์ใหม่ยกชุดมาเลยครับ E4500,P5K,XFX8800GT,SUPPLY Gview 400 W,HDD Seagate 250 G SATA,RAM KINGSTON 2G/667 ครับ แต่เคสเป็นของเดิม Gview รุ่นที่มีหน้าจอวัดอุณหภูมิด้านหน้าอ่ะครับ
    เล่นแค่วินด์แอมป์กับเข้าเว็บธรรมดาอยู่ดีๆก็ค้างอ่ะครับแฮงค์เลยแต่ไม่ขึ้นบลูสกรีนนะครับ เปลี่ยนWinหลายตัวแล้ว เทสทุกอปกรณ์แล้วมีใครพอจะรู้บ้างว่าเป็นที่อะไรครับ บอร์ดก็ลองเปลี่ยนตัวใหม่แล้วการ์ดจอก็เปลี่ยนจาก ASUS8600GT มาแล้ว ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะ ซัพพาย เลยเปลี่ยนเป็นวัตต์เต็มลองเอา 500W มาใส่ก็อาการเดียวกันครับ เลยเปลี่ยน 400W เหมือนเดิม งงมากเลยครับ แรมก็เปลี่ยนตัวใหม่แล้วพูดง่ายๆเลยครับเหลือแต่เคสเท่านั้นที่เป็นของเดิม ซึ่งก่อนหน้านี้เคสตัวนี้ผมก็ใช้กับ Sampron มานะครับก็ปกติดี ผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับเครียดมากๆ

Help Me! Please

Comment

ไม่มีใครเลยหรอครับ ช่วยด้วยค้าบบบบบ

Comment

น่าจะซื้อ Power Supply ดีๆ วัตต์เต็มๆนะครับ

Comment

ตอนแรกผมใส่แค่รุ่น 8500GT แล้วก็เปลี่ยนเป็น 8600GT ส่วน 8800GT เพิ่งเปลี่ยนมาวันนี้ครับ แล้ว Power Supply Gview 400 W มันไม่ใช่วัตต์เต็มหรอครับร้านเค้าว่าตัวนี้วัตต์เต็มอ่ะครับ

Comment

................

Comment

ถ้ายกไปที่ร้านซ่อมคอมพ์ เค้าจะแนะนำให้คุณเปลี่ยน Power Supply นะครับ...

Comment

ก็ตอนแรกที่ผมใช้ 8500GT กับ 8600GT ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น 8800GT แรกสุดเลยร้านเค้าบอกให้ผมเปลี่ยน PSU เป็น 400W เค้าว่าพอนะ เพราะทีแรกเลยผมใช้แค่บอร์ด M3A กับ X2 4400+ ครับ แต่พอแก้ไม่หายเลยตัดสินใจยกเครื่องใหม่หมดเลย ยอมนอกใจ AMD เปลี่ยน E4500 คู่ P5K ครับอาการค้างก็ยังอยู่ครับ ผมเจออาการนี้ตั้งแต่ตอนยังไมยกเครื่องแล้วอ่ะครับ ช่วยวิเคราะห์ด้วยนะครับ

Comment

*_*

Comment

เรื่องความร้อนหรือป่าวคับ ลองดูดีๆคับใส่ซิ้งcpuไม่แน่น การ์ดจอร้อนไป ช่วงนี้หน้าร้อนคับ เอาใจช่วยคับผม
                    ถ้าไม่o/cก็ลองดูที่ผมว่ามาน่ะคับ แต่ถ้าo/cก็อีกเรื่อง

Comment

ครับผมไม่ได้ O/C อบากทำอยู่ครับแต่ว่ามือใหม่อยู่ครับ ถ้ามีไรแนะนำก็แนะนำได้นะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ Power Supply คับ โดนร้านหลอกแล้ว ตั้วนั้นมันวัตต์ไม่เต็ม
                        ขอย้ำ Power Supply Gview ไม่ใช่วัตต์เต็ม น่าจะเอา 8800GT ไม่อยู่
                        ให้ลองไปหา power supply ซัก 400W-460W วัตต์แท้
                        ดูแถวๆยี่ห้อ CoolerMaster Enermax Silverstone Tagan Thermaltake Enhance
                        ถึงยี่ห้อพวกนี้แพงหน่อย แต่จ่ายไฟเสถียร และเพื่อความปลอดภัยของเครื่องด้วย

แนะนำ
                        Enermax 460W dualFAN ---- 2400.- รุ่นยอดนิยมในการจัดเสปค มีพัดลมคู่
                        Silverstone 500W ---------- 2300.- มีวัตต์ max สูงสุด (500W) ในราคาระดับนี้
                        Enhance 400W ------------ 1850.- ยี่ห้อที่ได้ชื่อว่าจ่ายไฟเสถียรมากๆ ราคาถูกสุด
                        Thermaltake TR 420W ----- 2450.- อีกรุ่นที่จ่ายไฟเสถียร วัตต์ max 420W

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                          น่าจะเป็นที่ Power Supply คับ โดนร้านหลอกแล้ว ตั้วนั้นมันวัตต์ไม่เต็ม
                          ขอย้ำ Power Supply Gview ไม่ใช่วัตต์เต็ม น่าจะเอา 8800GT ไม่อยู่
                          ให้ลองไปหา power supply ซัก 400W-460W วัตต์แท้
                          ดูแถวๆยี่ห้อ CoolerMaster Enermax Silverstone Tagan Thermaltake Enhance
                          ถึงยี่ห้อพวกนี้แพงหน่อย แต่จ่ายไฟเสถียร และเพื่อความปลอดภัยของเครื่องด้วย

แนะนำ
                          Enermax 460W dualFAN ---- 2400.- รุ่นยอดนิยมในการจัดเสปค มีพัดลมคู่
                          Silverstone 500W ---------- 2300.- มีวัตต์ max สูงสุด (500W) ในราคาระดับนี้
                          Enhance 400W ------------ 1850.- ยี่ห้อที่ได้ชื่อว่าจ่ายไฟเสถียรมากๆ ราคาถูกสุด
                          Thermaltake TR 420W ----- 2450.- อีกรุ่นที่จ่ายไฟเสถียร วัตต์ max 420W
                          ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำแต่ตอนนี้ผมเอาแบบ 500W ของ Gview มาลองดูอยู่ครับถ้ามันยังค้างอยู่ผมจะไปหายี่ห้อที่ท่านแนะนำนะครับ เมื่อคืนนี้ผมลองเล่นไป 3-4 ชั่วโมงมันก็ยังไม่ค้างเลยนะครับ ยังไงเอาใจช่วยผมด้วยนะครับ วันนี้จาลองเล่นนานๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีนะครับ

Comment

Gviewมันไม่เต็ม

Comment

วิธีเช็ควัตต์เต็มหรือไม่เต็มนี่เราเช็คตรงไหนได้บ้างครับ

Comment

Working...
                              X