Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเครื่อง shutdown

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเครื่อง shutdown

ตอนผมเล่นเกมส์อยู่ดีๆ คอมมันก็ดับไปดื้อๆเลย ทำไงดีครับ

เครื่องร้อนไปป่าวคับ คอมมันเลยดับ
    ปล.ชื่อเหมือนชื่อเล่นผมเลย55

Comment

ทำไงดีอะครับ

Comment

มีโปรแกรมอะไรวัดอุณหภูมิในเครื่องได้มั่ง

Comment

Everestหรือไม่ก้Riva tuner(วัดการ์ดจอ)คับ

Comment

มัน Shut Down หรือมันวูบไปเลยครับ

Comment

วูบครับผม

Comment

มีวิธีแก้คอมร้อนไหมครับ กำลังเอาพัดลมเป่าอยู่

Comment

PSU เน่า เปล่าครับ วูปไปเลยอ่ะ -*-

Comment

spec ผมนะครับ
                    AMD 64 5200
                    ram ddr2 800 1GB*2
                    vga gf 9600 gt
                    hdd 250 gb
                    psu 500watt
                    m/b asrock
                    เปลี่ยนไรดี ทำไงให้เล่นได้นาน ผมเล่น COD4อยู่ เเล้วมันวูบดับเลย

Comment

ไอ้500wนี่ของอะไรครับ ถ้าวัตต์เทียมก็มีสิทธ์ไม่พอเหมือนกันครับ

Comment

สงสัยจะ PSU นะครับ
                        500w ของอะไรเหรอ

แต่สเปกโดยรวม 500w เทียมก็เอาอยู่นะครับ
                        แต่ก็ไม่แน่

Comment

ไม่แน่ใจคับผมซื้อรวมกับเคสอะ เเต่เห็นมันเขียน NIPDA ใช่หรือเปล่า

Comment

ติดเคส Noname ส่วนใหญ่จะวัตไม่เต็ม
                            บางตัวบอก 420w ออกจริง ไม่ถึง 200w
                            PSU พวกนี้ มันทำออกมาให้แค่รองรับอุปกรณ์ภายในเครื่องเท่านั้นล่ะครับ
                            อยากอัปคอม สงสัยคงต้องเปลี่ยนPSU เสียแล้ว
                            PSU ติดเคส ออก300w นี่ก็เก่งและ

Comment

อืม อาจจะเป็นที่psuแหละครับ ถ้ามีเครื่องอื่นลองเปลี่ยนดูครับ แต่ถ้าไม่มี ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ ตอนเล่นเกมลองก้มลงไปส่องดูว่าพัดลมการ์ดจอยังหมุนดีหรือเปล่า แล้วก็หาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิดูครับว่าร้อนมากไหม(รอท่านอื่นมาแนะนำ ผมไม่เคยใช้) แต่ถ้าทุกอย่างปกติ ก็คงต้อเปลี่ยนPSUแหละครับสงสัยไฟไม่พอ

Comment

Working...
                              X