Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ด แบบ onboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ด แบบ onboard

รบกวนแนะนำเมนบอร์ดที่มี vga/sound on ตัวไหนคิดว่า OC แล้วรู้สึกสนุก

1.พอร์ต DVi จะมีหรือไม่มีก็ได้/ถ้ามี HDMi จะดีมาก

2. รองรับ raid 0

3.มี S-ATA อย่างต่ำ 4 พอร์ต

4.ต้องไม่ใช่สีน้ำตาล

ราคาประมาณ 2000-3500 บาท ไม่รุ้ได้รึเปล่า

ยังไม่ได้เล็งรุ่นไหนสักตัว....

ท่านใดเคยใช้ตัวไหนมา แนะนำหน่อยจะดีมากมายเลยคับท่าน
    Last edited by ultrabbb; 12 Apr 2008, 01:44:19.

Biostar TA690G ครับ

Comment

4.ต้องไม่ใช่สีน้ำตาล เหมือนเจาะจงไม่เอา บางยี่ห้อน่ะ คิคิ ขำๆครับ

ผมว่าในเวลานี้มี VGA ออนบอร์ด ก็น่าจะเป็นชอบ AMD780G ครับ ลองหาดูครับมีหลายยี่ห้อทำออกมา ไม่ บอร์ดไม่ สีน้ำตาล ก็มีน่ะ อิอิอิอิอิอิ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post

เห็นด้วย มาการันตี เยอะแยะมากมายจนปรับแทบไม่ไหว

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
          ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
          ตจว.หาตามเว็บก็ไม่มี ไม่รู้จะสั่งจากร้านไหน

Comment

ขอบคุณคับ

Originally posted by olecom View Post
            4.ต้องไม่ใช่สีน้ำตาล เหมือนเจาะจงไม่เอา บางยี่ห้อน่ะ คิคิ ขำๆครับ

คับ คิคิ อย่างว่าเป็นบอร์ดถูก แต่ว่าคุณภาพก็ถูกตามบอร์ด หมายถึงสีน้ำตาล

โดยรวมปรับตัวดีขึ้น สำหรับยี่ห้ออื่น ๆ

ผมว่าในเวลานี้มี VGA ออนบอร์ด ก็น่าจะเป็นชอบ AMD780G ครับ ลองหาดูครับมีหลายยี่ห้อทำออกมา ไม่ บอร์ดไม่ สีน้ำตาล ก็มีน่ะ อิอิอิอิอิอิ
            ขอบคุณมากคับ ชอบสีดำกับสีแดง บอร์ดอะไรก็ได้ ขอมี 2 สีเนี้ย
            Last edited by ultrabbb; 12 Apr 2008, 09:54:12.

Comment

GIGABYTE GA-MA78GM-S2H เท่านั้นครับ คุ้มค่าจริงๆ

Comment

GALAXY MCP68 คุ้มจิงๆๆๆ 1390 เอง HWH ครับ มายืนยันเลย เนื้องานสวยคุ้มราคาครับ ลากได้ไกลด้วยครับ
                http://www.galaxytech.com/ProductMB_Details.asp?id=158
                Last edited by visionnet; 11 Sep 2008, 01:32:03.

Comment

Originally posted by boonmee99 View Post
                  ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                  ตจว.หาตามเว็บก็ไม่มี ไม่รู้จะสั่งจากร้านไหน
                  ลองรับ มือ2 ดูครับ

Comment

Galaxy MCP68 oc มันดีจริงๆครับ ได้ซิงค์ดีๆกับ CPU ตัวคูณเยอะมันแน่ๆครับ รุ่นนี้ REV1 จะมี HDMI แต่ของผม REV2 มีแต่ DVI ไม่รู้ว่า REV 1 จะใีนไทยหรือเปล่าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=184404&page=2

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=343769

Last edited by eXzato; 12 Apr 2008, 20:53:01.

Comment

Working...
                    X