Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ ไม่เกิน 2,000.- มอง Audigy2ZS เหมาะสมกับราคาไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kiros View Post
    ขอบคุณครับ

ว่าแต่ เจ้าตัวในรูปนี่ คือ ตัวไหนหว่า

ตอนนี้มีสองช้อยครับ คือ
    -Audigy2ZS + AltecLansing Sub นอน(ที่ตัวละประมาณ 1,600)
    -SBLive! 5.1 (SB0100 or 0220) + Creative T6060 5.1

รูปที่ 1 ซ้าย Audigy DE ขวา Audigy 2ZS
    รูปที่ 2 X-Fi Music

ถ้าดูหนังกะเล่นเกมส์ Altec 251 น่าจะเข้าท่ากว่า Sub ดีกว่า Creative Inspire 5300 พอสมควร เห็นครั้งสุดท้ายเมื่อปีก่อนของใหม่ราคาอยู่ 2500บาท ตอนนี้ไม่รู้มีอีกหรือปล่าวนะ ถ้าไม่รีบร้อนก็ลองเดินๆดูที่เซียร์ดูเผื่อฟลุ๊คเจอ

ส่วนตัวผมคิดว่าเก็บเงินเพิ่มอีกนิดซื้อรุ่นดีๆไปเลยดีกว่ามาเปลี่ยนทีหลังครับ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
      รูปที่ 1 ซ้าย Audigy DE ขวา Audigy 2ZS
      รูปที่ 2 X-Fi Music

ถ้าดูหนังกะเล่นเกมส์ Altec 251 น่าจะเข้าท่ากว่า Sub ดีกว่า Creative Inspire 5300 พอสมควร เห็นครั้งสุดท้ายเมื่อปีก่อนของใหม่ราคาอยู่ 2500บาท ตอนนี้ไม่รู้มีอีกหรือปล่าวนะ ถ้าไม่รีบร้อนก็ลองเดินๆดูที่เซียร์ดูเผื่อฟลุ๊คเจอ

ส่วนตัวผมคิดว่าเก็บเงินเพิ่มอีกนิดซื้อรุ่นดีๆไปเลยดีกว่ามาเปลี่ยนทีหลังครับ

อิ อิ
      Altec Lansing 251 สวยมากๆ ราคาแค่ ราวๆ 2500 เองหรอครับ ??? แล้วเซียร์เนี่ยนะครับจะมี

แล้วเรื่องที่ว่าให้เก็บเงินซื้อรุ่นดีๆ หมายถึง ลำโำพง or SoundCard งับ

Comment

Originally posted by kiros View Post
        Altec Lansing 251 สวยมากๆ ราคาแค่ ราวๆ 2500 เองหรอครับ ??? แล้วเซียร์เนี่ยนะครับจะมี

แล้วเรื่องที่ว่าให้เก็บเงินซื้อรุ่นดีๆ หมายถึง ลำโำพง or SoundCard งับ
        หมายถึงทั้ง2อย่างอะครับ

ส่วน Altec 251 ราคาเปิดตัวมัน 5400บาท(สัก5ปีก่อน) แต่มันตกรุ่นแล้วหลังๆเห็นขายอยู่ 2500บาทที่ตะวันนา กะ เซียร์ แต่ไม่รู้มีอีกป่าวนะ

Comment

Originally posted by JO View Post
          หมายถึงทั้ง2อย่างอะครับ

ส่วน Altec 251 ราคาเปิดตัวมัน 5400บาท(สัก5ปีก่อน) แต่มันตกรุ่นแล้วหลังๆเห็นขายอยู่ 2500บาทที่ตะวันนา กะ เซียร์ แต่ไม่รู้มีอีกป่าวนะ
          ตะวันนา กับ เซียร์ ช่ายป๊ะครับ ok เด๋วถึงเวลาแล้วคงจะไปเดินๆ ดูอ่ะครับ เซียร์นี่ อยู่ใกล้ๆ นี่เอง

มันจะอยู่ตามร้านทั่วๆ ไปป๊ะครับ หรือว่า มีชื่อร้าน

ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ

คงเลือก ช้อย SBLive! + ลำโำพง 5.1 ก่อนอ่ะครับ แล้วเด๋วเงินดีๆ อีกทีจะเปลี่ยนเป็น XtreamMusic แถวๆ นั้นอ่ะครับ ไม่ก็ Audigy2ZS นี่ล่ะ

Comment

ถ้าฟังเพลง ZS ครับแจ่ม แต่หนังนี่สำหรับผมมันค่อยสะใจเท่าไหร่ คงเพราะลำโพง 2.1 ด้วย มันไม่ค่อยเหมาะกับการดูหนัง ถ้าได้ 5.1 คงเซอร์ราวแน่ ถ้าพูดจริงๆ จะให้เสียงดี มันต้องประกอบกันหลายส่วนครับ อย่าง ซาวเอย ลำโพงเอย สายเอย สรุปก็คงต้องลองเอง หรือไปฟังของคนอื่นมาลองครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน

Comment

เอิ๊กๆ ใจชักทิ้งน้ำหนักไปที่ Cretive SB Live! 5.1 + Creative T6060 5.1 ซะแล้วไหมล่ะ เหอๆ ใจอ่ะ อยากได้ ลำโพงเป็น 5.1 น่ะครับ ชักลังเล Y_Y
              แนะนำซื้อลำโพงก่อนดีกว่าครับ เพราะonbord มันก็ยังพอฟังได้นะ ผมว่า 5.1 นี่เสียงมันจะมีมิติ มากกว่า 2.1 เยอะมากครับ

Comment

มีมิติมากกว่าแน่นอนครับ 7.1 ไปเลยเพ่

Comment

ถ้าจะเอาลำโพงดีๆ หนียี่ห้อครีทีฟไปซะ หรือไม่ก็เอาเงินมาซื้อซาวก่อนก็ได้ ชิลๆ จะ a1-a2zs ก็ว่ากันไปตามสะดวก
                  แล้วลำโพงเก็บเงินยาวๆไปเลย เอาดีๆ ได้จบๆ
                  ไม่งั้นจะมาเสียดายทีหลังครับ
                  อยากอัฟซาวไหม่ อัฟเสร็จ อยากอัฟลำโพงต่อ 9ล9 ว่ากันไป

ว่าแต่ SBLive นี่จะเอาตัวไหนครับ
                  ถ้าเป็นSBLiveที่ขายๆกันมือ1 hwh 5.1 ตอนนี้อ่ะ อย่าเอามาเทียบกับ 2zs เลย คนละชั้นเลยครับเสียงอ่ะ เคยไช้SBLiveอยู่ แล้วเปลี่ยนมา 2zs
                  เคยไช้ x-fi อยู่พักนึง
                  เล่นเกมส์ผมว่า x fi กินขาดเลย ดูหนังเค้าว่าดีกว่า แต่ผมไช้หูฟัง เลยไม่รู้ว่าดีกว่าไหม(แยกไม่ค่อยออก -*-)
                  แต่ฟังเพลง เสียงคนละแนว(หมายถึง x fi กับ 2zs นะ)
                  Last edited by nitroboy; 13 Apr 2008, 05:08:56.

Comment

เล่นแค่ SB 0100 หรือ SB 0090 ก็พอครับ เหลือเงินไปซื้อลำโพงหรือพาสาวไปเที่ยวดีกว่า ไอ้ ออดิจี้ 2 zs dell เอามันไปขว้างทิ้งไกลๆเลยครับ ผมเคยซื้อมาใช้แล้วผิดหวังอย่างแรง!!! ยิ่งตอนดูหนังนะเบสแทบไม่ออกเลยเสียงระเบิด เปิดหมวด THX ดึงขึ้นมาหน่อยๆ - - ฟังเพลงพอทน ถ้าฟังเพลงผมว่ายังชอบ SB live 4.1 CT 4730 มากกว่าอีก

Comment

ฟังเพลงพอทน ถ้าฟังเพลงผมว่ายังชอบ SB live 4.1 CT 4730 มากกว่าอีก
                      ไช้คำพูดผิดนะครับ
                      สมควรไช้คำว่า เสียงมันคนละแนวกัน

เพราะว่าเสียงมันมาคนละแนว ไครชอบแบบไหนก็ว่ากันไป

แต่ live มันถอด dts ไม่ได้ ดูหนังจะมันกว่าการ์ดที่ถอดได้หรอครับ

Comment

แต่ live มันถอด dts ไม่ได้ ดูหนังจะมันกว่าการ์ดที่ถอดได้หรอครับ
                        soundtrack ภาษาไทย เป็น dolby digital ทั้งสิ้น ซึ่ง live ถอดได้

Comment

Working...
                        X