Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ มีปัญหาเกี่ยวกับไดรฟเว่อ (nvidia)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ มีปัญหาเกี่ยวกับไดรฟเว่อ (nvidia)

คือตอนแรกผมใช้ 8400GS อยู่คับ ลงไดรฟเว่อ 169.21 (แถมมาในกล่อง8400GS)

จากนั้นผมไปได้ 7300Gt ddr2 มาคับ จึงใส่ 7300Gt เข้าไปแทน

และทำการลงไดรฟเว่อ 169.21 (แผ่นเดิมแหละ) ก็ใช้งานได้ครับ (แรงกว่า8400GS เยอะ)

แต่ !! ปัญหาก็คือ หลังจากทีบูตคอมใหม่ พอผ่านหน้า welcome มา จอจะดับมืดไปทันทีคับ

ผมต้องเข้า เซฟโหมดเพื่อลบไดรฟเว่อตัวนี้แล้วลงใหม่ทุกครั้งที่บูตคอมคับ ลำบากมาก

ผมเข้าใจว่าคงจะเปนที่ไดรฟเว่ออะคับ หรือผมเข้าใจผิด - -"

Spec คอมก้อ

P4 Ht 3.0Ghz
    แรม 1 G

คับรบกวนหน่อย ถ้าเปนที่ไดรฟเว่อ จิงคงต้องโหลดไดรฟเว่อตัวอื่นมาลง มีตัวไหนแนะนำบ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้า

แถมอีกนิดคับ ผมได้ลองถอดการ์ด 7300GT ไปใส่คอมอีกเครื่องแล้วลงไดรฟเว่อตัวนี้

เกิดปัญหาแบบนี้เลยคับเหมือนกันเป๊ะ -*-

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นใหม่

Comment

แล้วมีไดรฟตัวไหนแนะนำบ้างคับ แล้วโหลดได้ที่ไหนอ่าแนะนำหน่อยคับ

ผมมือใหม่ อ่ะคับ

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ
            ลองแล้วคับไม่หายคับ

Comment

Originally posted by Biz4rd View Post
              ลองแล้วคับไม่หายคับ
              งั้นเอาไปเครมดีกว่าครับ

Comment

7300ผมแต่ก่อนที่ยังไม่ลง ไดรฟเว่อตัวนี้ปกตินะคับ คงไม่เสียหรอก(มั้ง)

ติดตรงแผ่นไดรฟเว่ออันนั้นมันหายไปแล้ว

ยังไงผมลองหาไดรฟเว่อตัวอื่นมาใช้ก่อนก็แล้วกันนะคับ

ว่าจะลอง 169.09 ดูคับ
                Last edited by Biz4rd; 12 Apr 2008, 11:43:00.

Comment

ลองลง เวอชั่น 90 กว่าๆดูครับ 169.21 ผมลงแล้วไม่เวอคเลยถอดออก ใส่ 97.28 ปกติแล้วครับ ผมใช้ 7600gt
                  ไปโหลดได้ที่ เวบ guru3d.com ครับ ส่วนปัญหาจะเกิดจากไดรเวอร์ไม่ค่อยซัพพอร์ทกะการ์ดครับ ต้องลงหลายๆเวอร์ชั่นดู

Comment

Working...
                  X