overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: E6600 ได้แค่นี้เองเหรอ ++++++ ใครได้มากที่สุดเท่าไหร่ บอกหน่อย

OverclockZone Member B-cool's Avatar

Arrow E6600 ได้แค่นี้เองเหรอ ++++++ ใครได้มากที่สุดเท่าไหร่ บอกหน่อย

CPU E6600
    M/B P5W DH Deluxe
    Ram G-Skill HZ
    VGA winfast 6600 GT
    HDD Segate Sata2
    PSU 500W themaltake
    Gigaby Pro
    DVD-RW LG*2

ถึงมันจะ น้อยไปหน่อย แต่ก็สุด ๆ แล้ว มือใหม่หัด O/C

ความร้อน ที่ 3.9 Hz ก็ประมาณ 41 องศา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ เพราะ ไม่ได้คิดจะ O/C จริง ๆ ลองทดสอบดูเฺฉย ๆ แต่ ที่ บู๊ทเข้าวินโดว ได้ ก็ 3.77 Hz

OverclockZone Member B-cool's Avatar

Unhappy E6600

U2
    Guest

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    CPU E6600
    M/B P5W DH Deluxe
    Ram G-Skill HZ
    VGA winfast 6600 GT
    HDD Segate Sata2
    PSU 500W themaltake
    Gigaby Pro
    DVD-RW LG*2

ถึงมันจะ น้อยไปหน่อย แต่ก็สุด ๆ แล้ว มือใหม่หัด O/C

ความร้อน ที่ 3.9 Hz ก็ประมาณ 41 องศา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ เพราะ ไม่ได้คิดจะ O/C จริง ๆ ลองทดสอบดูเฺฉย ๆ แต่ ที่ บู๊ทเข้าวินโดว ได้ ก็ 3.77 Hz
    เอาไว้นิ่งๆ แล้วค่อยPostครับ อายเค้าอ่ะ

B-cool.
    Guest

Arrow B-cool.

Quote Originally Posted by U2 View Post
    เอาไว้นิ่งๆ แล้วค่อยPostครับ อายเค้าอ่ะ

นิ่ง ๆ ก็อยู่ที่ 3.77 อะครับ ใช้งานไ้ด้ปกติ และ ความร้อนก็อยู่ประมาณ 38 กับ Gigbyte-Pro มันก็ได้เท่านี้ อะ อยากรู้ว่าคนอื่นได้เท่าไหร่ O/C กับ P5W DH Deluxe มัน O/C ไม่ค่อยไปอะครับ

มันต้องได้ซักเท่าไหร่ ถึงจะแรง

ผู้มาเยือนอีกแล้ว
    Guest

Thumbs down

ถ้านิ่งจิงอย่างน้อยก็น่าจะมีผล Super Pi 32m 2หัว ผ่าน ให้ดูหน่อยจิคร้าบบบ

จะได้น่าเชื่อถือหน่อย แบบนี้แม่ไม่ปลื้ม!!

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือนอีกแล้ว View Post
    ถ้านิ่งจิงอย่างน้อยก็น่าจะมีผล Super Pi 32m 2หัว ผ่าน ให้ดูหน่อยจิคร้าบบบ

จะได้น่าเชื่อถือหน่อย แบบนี้แม่ไม่ปลื้ม!!
    ผมก็ O/C ไม่ค่อยเป็นอะครับ ไอ้เจ้า โปรแกรม Super Pi 32m 2หัว มันใช้ยังไง และโหลได้จากที่ไหน ผมก็ไม่รู้ใช้อันอื่นเทส แทนได้หรือเปล่า แล้วตกลง 3.77 นี่มันน้อยไปหรือมากจนโอเวอร์ เลยไม่เชื่อ งง

OverclockZone Member

cpu weekไหนอ่ะครับ?
    ผมว่าได้3.77นี่ก็okแล้วนะ แต่ว่ารัน3d mark ผ่านมั้ยครับที่3.77เนี้ย

OverclockZone Member Dear's Avatar

Week ที่ 28 หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

ไม่ลองอัดไฟ ละคับ ซัก 1.4 V แล้วจะได้นิ่ง

ไว้จะลอง
    Last edited by B-cool; 8 Dec 2006 at 12:36:26.

OverclockZone Member กิ๊-ก-ก๊-อ-ก's Avatar

http://sp2004.fre3.com/beta/orthos_exe_20060420.cab

เอาโปรแกรมนี้ไปเทสดูครับ รันทิ้งไว้สัก1ช.ม. ถ้าผ่านแสดงว่านิ่งจริงครับ
    ขอดูผลด้วยครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

สุดยอดเลย เหะๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member underline's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    ผมก็ O/C ไม่ค่อยเป็นอะครับ ไอ้เจ้า โปรแกรม Super Pi 32m 2หัว มันใช้ยังไง และโหลได้จากที่ไหน ผมก็ไม่รู้ใช้อันอื่นเทส แทนได้หรือเปล่า แล้วตกลง 3.77 นี่มันน้อยไปหรือมากจนโอเวอร์ เลยไม่เชื่อ งง

เท่าที่ผมรู้นะครับ คือเราต้องเอา super pi ไว้คนละ foder แล้วรันพร้อมๆกันครับ มันจะทำงานเต็ม 100% ถ้ารันแค่อันเดียวเหมือนว่ามันจะรัน คอละ 50/50 อ่ะครับ(เท่าที่เคยลอง)

อยากเห็นพัดลมของท่าน จขกท.ครับ ส่ง link ให้ดูหน่อยครับว่าใช้รุ่นไหน เห็นว่า cpu เย็นดี
    ถึงจะเปิดแอร์ก็เถอะ ขอlinkด้วยครับ

super pi ตัวล่าสุด โหลดได้จาก ผมเลยครับ
    เวลาใช้งานก็กดเปิดแล้วกด calculator แล้วเลือกว่าจะเทสที่เท่าไหร่ครับ ที่นิยมคือ 1m กะ 32m
    ครับ ถ้าท่านเทส 32m พร้อมกัน 2ตัว(แบบแยกโฟเด้อ) ผ่านได้ก็แสดงว่า สเถียร แล้วละครับ

ป.ล. ทั้งหมดที่ผมแนะนำคือข้อมูลที่รู้มาและความคิดผมเอง ถ้าผิดพลาดก็แนะนำผมได้ครับ

Default ก็ใช้เจ้าตัวนี้มาตังนาน

ใช้เจ้าตัวนี้มาตั้งนานไม่เคยเปลี่ยน

OverclockZone Member nameless's Avatar

ได้เยอะกว่าผมอีก

ผมเอาแค่ 3.6 ก็พอแล้วอะ

Angry เอาไำปเลยอย่างให้ Test กันนัก ตามคำขอ

เอาไำปเลยอย่างให้ Test กันนัก ตามคำขอ
    ก่อนอื่นต้องขอ บอกก่อนผมก็ไม่ ค่อยเก่งเรื่อง Overclock เท่าไหร่ ปรับไปมั่ว ๆ ไม่รู้เหมือกัน ว่าเค้าต้องปรับอะไรบ้าง ผลก็ออกมาได้แค่นี้ เอง ยังไม่น่าพอใจเท่าไหร่ เพราะ เคย Overclock 805 ได้ 4.5 แล้วพอมา ใช้ตัว E6600 ได้แค่นี้เอง
    Last edited by B-cool; 8 Dec 2006 at 12:46:44.

Default เอาไำปเลยอย่างให้ Test กันนัก ตามคำขอ

เอาไำปเลยอย่างให้ Test กันนัก ตามคำขอ

Default มาดูเครื่องที่ใช้ Test ในครั้งนี้กัน บ้าง

มาดูเครื่องที่ใช้ Test ในครั้งนี้กัน บ้าง

และต้องขอขอบคุณ กับ โปรแกรม Test ที่่ท่าน ให้มาด้วย ครับ
    Last edited by B-cool; 8 Dec 2006 at 21:30:31.

Unhappy มาดูเครื่องที่ใช้ Test ในครั้งนี้กัน บ้าง

มาดูเครื่องที่ใช้ Test ในครั้งนี้กัน บ้าง

ก็คงหมดเท่านี้ แหละครับ เซ็งแล้ว ไปเล่น Game ดีกว่า ขอบคุณครับ
    Last edited by B-cool; 8 Dec 2006 at 21:32:01.

OverclockZone Member

แรงมากครับ แถมเย็นด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks