Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600 ได้แค่นี้เองเหรอ ++++++ ใครได้มากที่สุดเท่าไหร่ บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600 ได้แค่นี้เองเหรอ ++++++ ใครได้มากที่สุดเท่าไหร่ บอกหน่อย

CPU E6600
    M/B P5W DH Deluxe
    Ram G-Skill HZ
    VGA winfast 6600 GT
    HDD Segate Sata2
    PSU 500W themaltake
    Gigaby Pro
    DVD-RW LG*2

ถึงมันจะ น้อยไปหน่อย แต่ก็สุด ๆ แล้ว มือใหม่หัด O/C

ความร้อน ที่ 3.9 Hz ก็ประมาณ 41 องศา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ เพราะ ไม่ได้คิดจะ O/C จริง ๆ ลองทดสอบดูเฺฉย ๆ แต่ ที่ บู๊ทเข้าวินโดว ได้ ก็ 3.77 Hz

E6600

Comment

Originally posted by B-cool View Post
      CPU E6600
      M/B P5W DH Deluxe
      Ram G-Skill HZ
      VGA winfast 6600 GT
      HDD Segate Sata2
      PSU 500W themaltake
      Gigaby Pro
      DVD-RW LG*2

ถึงมันจะ น้อยไปหน่อย แต่ก็สุด ๆ แล้ว มือใหม่หัด O/C

ความร้อน ที่ 3.9 Hz ก็ประมาณ 41 องศา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ เพราะ ไม่ได้คิดจะ O/C จริง ๆ ลองทดสอบดูเฺฉย ๆ แต่ ที่ บู๊ทเข้าวินโดว ได้ ก็ 3.77 Hz
      เอาไว้นิ่งๆ แล้วค่อยPostครับ อายเค้าอ่ะ

Comment

B-cool.

Originally posted by U2 View Post
        เอาไว้นิ่งๆ แล้วค่อยPostครับ อายเค้าอ่ะ

นิ่ง ๆ ก็อยู่ที่ 3.77 อะครับ ใช้งานไ้ด้ปกติ และ ความร้อนก็อยู่ประมาณ 38 กับ Gigbyte-Pro มันก็ได้เท่านี้ อะ อยากรู้ว่าคนอื่นได้เท่าไหร่ O/C กับ P5W DH Deluxe มัน O/C ไม่ค่อยไปอะครับ

มันต้องได้ซักเท่าไหร่ ถึงจะแรง

Comment

ถ้านิ่งจิงอย่างน้อยก็น่าจะมีผล Super Pi 32m 2หัว ผ่าน ให้ดูหน่อยจิคร้าบบบ

จะได้น่าเชื่อถือหน่อย แบบนี้แม่ไม่ปลื้ม!!

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนอีกแล้ว View Post
            ถ้านิ่งจิงอย่างน้อยก็น่าจะมีผล Super Pi 32m 2หัว ผ่าน ให้ดูหน่อยจิคร้าบบบ

จะได้น่าเชื่อถือหน่อย แบบนี้แม่ไม่ปลื้ม!!
            ผมก็ O/C ไม่ค่อยเป็นอะครับ ไอ้เจ้า โปรแกรม Super Pi 32m 2หัว มันใช้ยังไง และโหลได้จากที่ไหน ผมก็ไม่รู้ใช้อันอื่นเทส แทนได้หรือเปล่า แล้วตกลง 3.77 นี่มันน้อยไปหรือมากจนโอเวอร์ เลยไม่เชื่อ งง

Comment

cpu weekไหนอ่ะครับ?
              ผมว่าได้3.77นี่ก็okแล้วนะ แต่ว่ารัน3d mark ผ่านมั้ยครับที่3.77เนี้ย

Comment

Week ที่ 28 หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ลองอัดไฟ ละคับ ซัก 1.4 V แล้วจะได้นิ่ง

Comment

ไว้จะลอง
                    Last edited by B-cool; 8 Dec 2006, 12:36:26.

Comment

http://sp2004.fre3.com/beta/orthos_exe_20060420.cab

เอาโปรแกรมนี้ไปเทสดูครับ รันทิ้งไว้สัก1ช.ม. ถ้าผ่านแสดงว่านิ่งจริงครับ
                      ขอดูผลด้วยครับ

Comment

สุดยอดเลย เหะๆ

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                          ผมก็ O/C ไม่ค่อยเป็นอะครับ ไอ้เจ้า โปรแกรม Super Pi 32m 2หัว มันใช้ยังไง และโหลได้จากที่ไหน ผมก็ไม่รู้ใช้อันอื่นเทส แทนได้หรือเปล่า แล้วตกลง 3.77 นี่มันน้อยไปหรือมากจนโอเวอร์ เลยไม่เชื่อ งง

เท่าที่ผมรู้นะครับ คือเราต้องเอา super pi ไว้คนละ foder แล้วรันพร้อมๆกันครับ มันจะทำงานเต็ม 100% ถ้ารันแค่อันเดียวเหมือนว่ามันจะรัน คอละ 50/50 อ่ะครับ(เท่าที่เคยลอง)

อยากเห็นพัดลมของท่าน จขกท.ครับ ส่ง link ให้ดูหน่อยครับว่าใช้รุ่นไหน เห็นว่า cpu เย็นดี
                          ถึงจะเปิดแอร์ก็เถอะ ขอlinkด้วยครับ

super pi ตัวล่าสุด โหลดได้จาก ผมเลยครับ
                          เวลาใช้งานก็กดเปิดแล้วกด calculator แล้วเลือกว่าจะเทสที่เท่าไหร่ครับ ที่นิยมคือ 1m กะ 32m
                          ครับ ถ้าท่านเทส 32m พร้อมกัน 2ตัว(แบบแยกโฟเด้อ) ผ่านได้ก็แสดงว่า สเถียร แล้วละครับ

ป.ล. ทั้งหมดที่ผมแนะนำคือข้อมูลที่รู้มาและความคิดผมเอง ถ้าผิดพลาดก็แนะนำผมได้ครับ

Comment

ก็ใช้เจ้าตัวนี้มาตังนาน

ใช้เจ้าตัวนี้มาตั้งนานไม่เคยเปลี่ยน

Comment

ได้เยอะกว่าผมอีก

ผมเอาแค่ 3.6 ก็พอแล้วอะ

Comment

Working...
                              X