Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้นแบบนี้ตลอดเลย รำคาญมาก-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้นแบบนี้ตลอดเลย รำคาญมาก-*-

มันคืออะไรคับ ใครพอรู้บ้างแล้วมีวิธีแก้ยังไงไม่ให้มันขึ้น

ไม่ทราบเหมือนกัน คับ ลง วินโด้ ไหม่ ดู สิครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ หน้าต่างแบบนี้แหละ แต่ไม่ใช่ไฟล์นี้ครับ
      มันเป็นอาการของไฟล์มีปัญหาครับ โปรแกรมบางตัวไม่ support กับโปรแกรมอื่น
      คราวนั้นผมลงโปรแกรมสำหรับล็อกสิ่งต่างๆในเครื่องครับ ใช้ไปซัก 2 - 3 วันก็มีอาการค้าง
      อีก 1 - 2 วัน ก็มีหน้าต่างแบบนี้ (แต่คนละชื่อไฟล์) โผล่มาแบบนี้แหละครับ

สำหรับผม ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ (เป็นคนชอบลงวินโดว์อยู่แล้ว ลงเกือบทุก 2 เดือน)

Comment

NMIndex... เป็นไฟล์ระบบของโปรแกรม Nero ครับ

มันไปแย่งแรมคุณ แปลว่าคุณใช้ Nero 7 หรือ 8 อยู่ใช่มั้ยครับ

คอมผม E8400 ยังใช้แค่ Nero 6.0.15 เลยครับ

เพื่อหนีปัญหาที่ รุ่น 7 กะ 8 ให้มา ไรไม่รู้ ไม่ได้ใช้ รกเครื่อง แถมลากเครื่องด้วย

ไม่ใช่ NMIndex ตัวเดียวนะครับ ยังมี NM อื่นๆอีก หุๆ

Comment

http://www.google.com/search?client=...utf-8&oe=utf-8

Comment

เอ่ ใช่ มันเป็น ไฟล์ของ Nero ไม่เชื่อ Remove ออกสิ ไม่มีเลยล่ะ ผมก็เคยโดนของ Nero แต่อีกไฟล์นึงนะ

Comment

Working...
            X