ผม ใช้ KVM switch สลับหน้าจอ มีจอเดียว lcd 19นิ้ว มีสอง เครส แต่ว่าซื้อการ์ดจอมาใหม่แล้วตอน boot เครื่องใช้งานได้สวิทมาอีกเครื่องแล้วboot กลับไปเครื่องเดิมที่เป็นการ์ดจอตัวใหม่หน้าจอเป็นสี ดำ ๆ ไม่ขี้นให้ใช้ บางทีก็ลาย ๆ กระพริบ ๆ มีภาพ บางทีก็มืด ไปเลย แต่ ถ้า ปิดเครื่อง ที่สอง แล้วสวิทกลับไปใหม่มันใช้งานได้ปกติอ่ะครับไม่ทราบว่าเป็นอะไร KVM switch เอาไปใช้กะเครื่องเพื่อนการ์ดจอ ออนบอร์ด ใช้งานได้อ่ะครับ ใครทราบช่วยตอบผมที การ์ดจอ ผมตัวใหม่ en8600gt magic