Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ notebook จอไม่เกิน 14" ให้หน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ notebook จอไม่เกิน 14" ให้หน่อยคะ

คือต้องการที่พกพาสะดวกคะ เอาไว้เล่นเนท (wireless) ทำthesis เล่นเกมแนวsimulationนิดหน่อยคะ ไม่บ่อย เน้นเล่นเนทมากกว่าค่ะ เพราะต้องหาข้อมูลบ่อย
    อยากได้ไม่เกิน 35000 รวมvatแล้วคะ
    ขอบคุณมากนะคะ

ACER ASPIRE 2920 คับ ราคาก้อแล้วแต่สเปคเครื่องเลยคับ

Comment

s41-357 ราคา33900 ผ่อน0%10เดือน
      สเปก
      คอทู2กิก T7250
      แรม2กิก
      กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
      จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
      รองรับระบบHDMI
      ฮาสดิส160กิก
      ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
      ไมค์บิวอิน
      ประกัน2ปี

อยู่ในงบและจอ14 พอดีคับ

Comment

ขอบคุณมากเลยนะคะพี่ๆ แล้วมีแนะนำพวกจอเล็กแบบ 12" มั้ยคะ อยากลองเทียบเรือ่งน้ำหนักดูค่ะ
        เห็นเพื่อนซื้อ lifebook U92...มา เล็กกระติ๊ดเดียว อิอิ แต่ปุ่มพวก shift นี่ กดยากมากเลยค่ะ
        แต่ชอบขนาดจังเลย เล็กดี
        ขอบคุณพี่ๆนะคะทีสละเวลาเข้ามาแนะนำ

Comment

ดูพวก Compaq B Series ก้ได้ครับ

เบาเหมือนกันครับ

Comment

นี้คือข้อมูลคร่าวๆนะคับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมหรือเดินดูตามร้าน IT
            นะคับ เผื่อว่าข้อมูลที่ผมนำมาลงมันไม่ถูกต้อง

Acer Aspire 2920-5A2G16Mn ราคา ประมาณ 30,900 รวม vat แล้ว

Intel® Core™ 2 Duo Processor T5550 1.83GHz (2MB L2,FSB 667Mhz)
            12.1" WXGA TFT LCD
            1 GB DDR2-667 (น่าจะอัพเป็น 2GB เพื่อใช้ vista)
            160GB SATA (5400rpm)
            DVD-Super Multi double layer
            Intel® Graphic Media Accelerator (GMA) X3100 up to 251MB
            Speaker Dolby® Home Theater audio
            Linpus Linux BE
            น้ำหนัก 2.1Kilo คับ

Comment

benq s32 ครับ เพิ่งไปซื้อมาใช้วันนี้เอง สวยดีครับ ตอนแรกไปเดินหา dell vostro 1200 ไม่มีเลยซักร้าน ส่วนhp ไม่ค่อยชอบเยไม่ได้สนใจครับ มาเจอ 13.3" lenova y310 กะ benq s32 ดูจากการประกอบงานแล้ว benq ดีครับ จอสวยกว่า น้ำหนักก็ok ครับ ถ้าเทียบกะ acer 2920 ที่สเปคเท่ากัน s32 ดีกว่าครับ T5550 1.83gHZ RAM 2G HD 120ประกัน 2ปี ราคา 26kครับ (ผมไม่ได้ดูพวกsony กะ พี่โตฯ เพระแพงเกินไปครับ พอดีเปลี่ยนnotebook บ่อย )ถ้าสนใจลองไปดูได้ครับ ผมว่าใช้ได้เลยทีเดียว

Comment

Dell เค้าขายตรงอย่างเดียวครับ ไม่มีตามร้านหรอก

Comment

เคยไปเดินบ้างใหมครับ ถึงบอกไม่มีขาย ^^ J I B มีเกือบทุกร้านครับ vostro1200 ,1400 แต่พอดี ไปไม่ทันเค้ามีอย่างล่ะ ตัว 2ตัว อดเลยเรา

Comment

เชียร์ benq s32 กับ acer2920 ครับ ถ้าจะเอาตัวเล็ก นน เบาครับ ลองๆไปลูบๆคลำๆดูว่าชอบตัวไหนครับ

Comment

เข้ามาแนะให้นิดหน่อย s41 ส่วนใหญ่ บอดี้จะช็อตนะจ๊ะ

Comment

เพิ่มอีกนิด s41-335 คับผม

Comment

compaq B1200 ครับ จอ 12.1" น้ำหนักประมาณ 1.8 ครับ
                          ส่วนเรื่องราคาก็แล้วแต่รุ่นครับ เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                            s41-357 ราคา33900 ผ่อน0%10เดือน
                            สเปก
                            คอทู2กิก T7250
                            แรม2กิก
                            กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
                            จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
                            รองรับระบบHDMI
                            ฮาสดิส160กิก
                            ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
                            ไมค์บิวอิน
                            ประกัน2ปี

อยู่ในงบและจอ14 พอดีคับ
                            ราคานี้รวม vat ยังครับ ถ้ารวมแล้ว รบกวนช่วยแนะนำร้านให้หน่อยครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากกกกกกกกกกกกกกเลยนะคะ นี่กำลังจดรุ่นต่างๆที่พี่ๆแนะนำคะ แล้วจะไปลูบๆคลำๆดูคะ อิอิอิ
                              แต่อยากรู้เพิ่มคะว่า เจ้าตัว U9200 นี่มีเป็น T7300 ด้วยหรือคะ

Comment

Working...
                              X