overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยเลือก Note Book หน่อยครับ งบ 30000-34000

OverclockZone Member

Smile ช่วยเลือก Note Book หน่อยครับ งบ 30000-34000

ช่วย เลือกหน่อยน้า พี่ พี่

ผมมอง Benq ไว้อ่า

ไว้สำหรับ เล่นเกมส์อะคับ ผมอยู่แถวปิ่นเกล้า ตลิ่งชัน 1 อ่าคับ

ไม่รู้ จะไปซื้อ ที่ไหน ผมพาพ่อ ไปซื้อ ไม่อยากไปไกลถึงพันทิพ

ส่วนเร้าเตอร์ ซื้อร้าน ไหน ที่ พันทิพ บอกด้วย น้าคับ

เล่น จำพวก Sf Ragnarok Pangya อ่าคับ

แล้วถ้า จะต่อ เน็ตให้ Pc แลน กับโน๊ตบุ๊ก ต้องใช้ไรมั่ง

แล้วทำยังงัย คับบ ผมศึกษา อ่าคับ อยากทำเองงง

ช่วยตอบด้วย นะคับบบบบบ

ขอบคุน ทุก ๆ คำตอบ นะ คับ

เอาไว้เล่นเกม แต่มาเลือกNotebook

คิดให้ดีครับ เพราะมันไม่คุ้มค่าเงิน ^^

แต่ที่มองไว้มันก็พอไหว แต่จะได้สักกี่ปี ถึงสองไหมก็ไม่รุสิ

คงไม่ถึงอะ ^^

เพราะเกมในอนาคตมันเปน คายซี๊ดดดดดด หมดนะครับ

รักเล่นเกม PC ดีกว่าอัพได้ยาวๆ

Default แหง่ว ๆ ๆ ๆ

Quote Originally Posted by oiloffline View Post
    เอาไว้เล่นเกม แต่มาเลือกNotebook

คิดให้ดีครับ เพราะมันไม่คุ้มค่าเงิน ^^

แต่ที่มองไว้มันก็พอไหว แต่จะได้สักกี่ปี ถึงสองไหมก็ไม่รุสิ

คงไม่ถึงอะ ^^

เพราะเกมในอนาคตมันเปน คายซี๊ดดดดดด หมดนะครับ

รักเล่นเกม PC ดีกว่าอัพได้ยาวๆ
    คอมมีแล้วอ่า ก้ออยากจะหาโน๊ตบุ๊กเล่น มั่งคับบ

แหะๆ ผมเล่นเกม ไม่หนักหรอก ขำๆ หน่า งิงิ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

เน้นเล่นเกม เอาเงินที่จะซื้อโน๊ตบุ๊คไปจ่ายเป็น PC สเป็คเทพเลยนะครับ(ดูเหมือนว่า มี PC อยู่ก่อนแล้ว)
    อีกอย่าง เล่นเกมออนไลน์ โน๊ตบุ๊คธรรมดา VGA on ก็เล่นได้นะครับ

Default ...

Quote Originally Posted by ปฐมวงศ์ View Post
    เน้นเล่นเกม เอาเงินที่จะซื้อโน๊ตบุ๊คไปจ่ายเป็น PC สเป็คเทพเลยนะครับ(ดูเหมือนว่า มี PC อยู่ก่อนแล้ว)
    อีกอย่าง เล่นเกมออนไลน์ โน๊ตบุ๊คธรรมดา VGA on ก็เล่นได้นะครับ
    เอาไว้พกพา ไปที่อื่นด้วย อ่าคับ

ซื้อมา ก้อ เอาดี ๆ ไปเล้ย

ช่วย บอกทีเน้อคับ ๆๆ ๆ

ซื้อแถวไหน ดี + รุ่นไร

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ถ้างบเท่านี้เอาแรงสุดก็ต้องs41และละคับ บางเกมใหม่ปรับได้สุดคับเช่นcall of duty4 นีสฟอโปรสตีท เป้นต้น
    นอกจากท่านจะมีงบมากกว่า4หมื่นอะคับถึงจะมีตัวแรงกว่าs41

ส่วนร้านแถวปิ่นเกล้า ผมมไ่ทราบว่ามรที่ไหน ผมว่านั่งรถไปอีกนิดไปเซียร์กับพันทิพเหอะคับโปรดีกว่าเยอะ(พวกประกัน2ปีเงี้ย เม้าไวเลสเบนคิวมูลค่า1200แบบนี้)

ส่วนการใช้เนตแชร์กับคอมง่ายๆ ไปหาโมเดมเร้าเตอร์ไวเลสอย่างผมใช้ของd-linkรุ่น2640Tแบบ1เสา ซื้อมาตอนนั้นราคา2200บาท(เห็นในงานคอมมาตครั้งที่ผ่านมาราคา1790แถมเสาอีก1เสาเพิ่มความแีรง ประกัน3ปี)
    ก็แค่ต่อเข้ากับคอมโต๊ะ ทำตามคู่มือพวกเซ๊ตค่าต่างๆ เซ๊ตพาสกันคนอื่นใช้จบ
    ตอนใช้ผมก็แชร์กับ แม่คอมโต๊ะ พ่อโน๊ตบุ๊ค ผมโน๊ตบุ๊คs41บนห้องนอน(ใช้โหลดบิททุกคืนไม่มีปัญหาไร)ความเร็วก็ตามที่ใครใช้มากใช้น้อยแบ่งกันไปตามเนตที่เราสมัคร

ไงก็ลองไปหาดูอะคับ

อ๋อเอาไว้เล่นโชว์นอกบ้าน เข้าใจๆ

ห้าๆ

งบเท่านี้ก็ S41 ตัวถูกครับ ^^

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

Quote Originally Posted by oiloffline View Post
    อ๋อเอาไว้เล่นโชว์นอกบ้าน เข้าใจๆ

ห้าๆ

ตรงไปตรงมาไม่ใช่ย่อย

Default -*-

Quote Originally Posted by legendofsud View Post
    ตรงไปตรงมาไม่ใช่ย่อย

ห้าๆ

ไม่ได้โชว์งับ ไว้ไปเล่นบ้านเพื่อน

เวลาไป ต่างจังหวัดเงี้ย แหม่

ไม่ได้พวกชอบโชว์เน้อ ฮ้า ๆๆ ๆๆ

Bookmarks

Bookmarks