Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B P4P800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B P4P800

มันมีพอใช้ได้เลยมั้ยงับ วันนี้ไปเดินดูมือ2 เจอราคา 1600 ดีมั้ยอ่ะงับจาได้ซื้อเค้าประกัน 1 เดือนเองแน่ะ - -

ชั้น 4 พันทิปด้านติดห้องน้ำ ลองดูครับ มีตัวเดอลุกซ์อยู่ ขายู่ 1600 ต่อได้ มีประกันเหลือด้วย รีบไปครับ แต่ที่ว่ามาก็โอเคครับ

Comment

okครับตัวนี้ ซื้อแยยนี้เทสให้แน่จัยหน่อยนะคร้าบบบบ....

Comment

P4P800 Deluxe เปงไงเหรองับขอดูรูปหน่อยก๊าบ

Comment

PSU ยี่ห้อ Tsunami 520W มีไฟ ราคา 950 ดีมั้ยอ่างับจะด้ายซื้อด้วยเยย

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
            PSU ยี่ห้อ Tsunami 520W มีไฟ ราคา 950 ดีมั้ยอ่างับจะด้ายซื้อด้วยเยย

520 W มีด้วยหรือครับ ผมใช้ตัว 550 W อยู่ครับ 950 ฿ เท่ากันเลย ใช้มา 8 เดือนแล้วครับ ประกัน 1 ปี ใกล้หมดละ

Comment

ม่ายยู้จิงงับ ตาลาย เห็นแค่หลัดๆ - -
              จ่ายwatt เต็มผมถือว่าดีงับ

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
                ม่ายยู้จิงงับ ตาลาย เห็นแค่หลัดๆ - -
                จ่ายwatt เต็มผมถือว่าดีงับ
                มันจ่ายไม่เต็มหรอกครับ อย่างมากไม่เกิน 450 วัตครับ (ราคาตามคุณภาพ)
                แต่ผมว่า ดีกว่า ซื้อ 350 W วัต เต็ม ครับซึ่งราคาต่างกัน (350 W เต็มแพงกว่า)
                ผมว่า 350 W เต็ม เอามาใส่เครื่องผมไม่อยู่ หรอกครับ หึหึหึ รอดยาก

Comment

เหอะๆ - - งั้นใช้ Finex ต่อแหละดีละ

Comment

ตอนซื้อก้อเทสของให้แน่นอนก่อนว่าไม่เสีย ถ้าของจะเสียก็เสียใน1เดือนแหละคับ ถ้าไม่ได้เป็นไปตามอายุกการใช้งาน

Comment

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-FP825

อยากดูหามาให้ดู แต่เป็นตัวนี้นะ ASUS P4P800-E Deluxe เวปดีคอมบอกมีจำหน่ายด้วยงะ
                      ผมลองใส่ในช่อง search พิมพ์ p4 ลงไป 1ที แล้ว พิมพ์ p4 อีกแล้วมันจะมีช่องเลือก submit เปลี่ยนเป็นสินค้ามีจำหน่าย ปรากฎว่าในเวปมี
                      ASUS P4P800 SE มีจำหน่าย รายละเอียดสินค้า Download Driver
                      ASUS P4P800-E Deluxe มีจำหน่าย รายละเอียดสินค้า Download Driver
                      ASUS P4PE (Black Pearl) มีจำหน่าย รายละเอียดสินค้า Download Driver
                      เอามาให้ดูเฉยๆนะ ถ้าอยากได้ของมีประกัน ส่วนเดินแล้วจะมีหรือไม่มีนั้นผมไม่รู้งะนะครับ แต่คิดว่ามี
                      จำได้ว่าเห็นอยู่สองสามร้านนะครับ จำได้แค่ p4p800 แต่ข้างหลังต่อว่าอะไรจำไม่ได้ครับ
                      ส่วนผมหลับหูหลับตาซื้อ ASUS P4533-TVM/S(478) มา แล้วพึ่งมาเห็นอีกร้านมี ASUS P4P800 เลยดูผ่านๆเพราะช่างมันเอามาใส่แค่ serelon 2.0 เท่านั้นเลยไม่เอาบอร์ดดีๆมาก แต่ซวยเล็กน้อยเพราะตรวจดูไม่ละเอียด เห็นมีสาย sata ให้มาด้วยนึกว่ารุ่นนี้มี แต่พอเอากลับบ้านมาอ่าว อู้ บอร์ดมันไม่มีให้เสียบนิ แล้วสายแพขาดไปเส้นเพราะได้สาย sata มาสองเส้นแทน เลยมีแค่ สายแพเส้นเดียวกับไดร์ a เลยต้องซื้อเพิ่มจนได้ เพราะไม่มีสายต่อ dvd
                      มะรู้เป็นไง ซื้อของ 10 ครั้ง ต้องพลาดครั้ง 1 ทุกที่และพลาดครั้งที่ 10 ทุกทีงับ ดันไม่ดูให้ดีสะก่อน เห็นบอร์ด ok อยู่สภาพเรียบร้อย ส่วนต่างๆ ok ดีไม่มีปัญหา แต่ดันไม่ดู post sata ว่ามันมีป่าว ครับ
                      คือเอาเป็นผมมาแฉความงี้เง่าของตัวเองให้ฟังครับแหะๆ (จริงๆก็น่าจะรู้นะว่ารุ่นที่เอามามันไม่มี sata แต่เห็นสายดันอุตาริคิดได้ไงก็ไม่รู้ว่ามี)
                      Last edited by ZIPLORD; 7 Dec 2006, 06:22:30.

Comment

Working...
                      X