Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามค่าต่างๆใน optionหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามค่าต่างๆใน optionหน่อยครับ

vertical synchronization

antialiasing

screen aspect ration

มันคืออะไรบ้างอะครับ

ขอบคุณครับ

รบกวนที

Comment

เอาผู้รู้ทั้งหลายเข้ามาตอบทีสิ่อย่าให้รอนาน

Comment

antialiasing คือ ลบรอยหยัก

Comment

vertical synchronization - สำหรับจอ LCD ให้ภาพแนวตั้งเกิดขึ้นพร้อมกัน ถ้าปิดจะทำให้เกิดรอยเส้นแนวนอนเวลาเล่นครับ (เฉพาะจอ LCD นะครับ)

antialiasing - ป้องกันรอยหยัก ก็ลบรอยหยักน่ะแหละครับ

screen aspect ration - น่าจะเป็น screen aspect ratio มากกว่า ก็คือสัดส่วนมุมมองที่ต้องการ หรือ resolution (ความละเอียดจอภาพ) ครับ

Comment

ปกติ ใช้ Defult ตลอดเลยครับ

Comment

Working...
            X