Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับs41หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับs41หน่อยครับ

วันนี้ไปเดินดูๆมาบ้าง พอจะทราบว่า แผ่นที่โดยรอบkeyboardและtouchpadจะเป็นอลูมิเนียมปัดลายขนแมว[ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆคือ "โลหะ"] ผมลองเอาปลายนิ้วลากๆไปตามแผ่นดู มีไฟดูดอ่อนๆครับ พอเอามือนาบลงไปเต้มที่ ก้อไม่มีครับ เลยอยากทราบว่า มีวิธีแก้มั้ยครับ เพราะถ้าเล่นๆอยู่ แล้วโดนตามข้อมือ หรือ แขน แบบแตะๆ นี่ก้อทำสะดุ้งได้ไม่น้อยเลยนะครับ

ผมใช้อยู่ก็มีออ่นๆตอนต่อกับที่ช๊าท ใช้แบตไม่มีครับ
    ดูดไม่ถึงตายครับนิดเดียวจริงๆ เป็นปรกติครับรุ่นนี้

Comment

ถ้าใช้แบตมันจะไม่ดูดคับดูดเฉพาะเวลาใช้เสียบปลั๊ก

และใช้ไปนานๆจะหายดูดเอง ผมก็งง(เดาว่าสงสัยมือเราไปทำให้โลหะด้าน)ผมใช้มา6เดือนมันไม่ดูดแล้วอะคับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
        ถ้าใช้แบตมันจะไม่ดูดคับดูดเฉพาะเวลาใช้เสียบปลั๊ก

และใช้ไปนานๆจะหายดูดเอง ผมก็งง(เดาว่าสงสัยมือเราไปทำให้โลหะด้าน)ผมใช้มา6เดือนมันไม่ดูดแล้วอะคับ
        มีจับจนด้านด้วยเหรอครับ สงสัยต้องทำความคุ้นเคย จับที่pcก่อนเลย ไม่มีสายกราวครับ จับให้มันสะดิ้งไปเลย 555

Comment

ของผม s41 335 ไฟไม่ดูดอะครับ แตะตรง USB ก็ไม่ดูด แบบนี้มันผิดปกติหรือป่าว อิอิ (เสียบชาทอยู่ด้วย)

Comment

ลองกลับด้านปลั๊กไฟดูครับ

Comment

เอาผ้ารองบอดี้

Comment

ไฟดูดอ่อนๆอย่าว่าไม่เป็นไรครับ ทำให้เป็นหมันครับผม -*- ด้วยความห่วงใย

Comment

เอ ผมก็ไม่เห็นดูดนะคับ

หรือว่าหมันแดกไปซะแล้ว

เด๋วขอตัวไปเทสต์ก่อน 555

Comment

กำ โพสต์ซ้ำซะงั้นขอโทษทีคับ

Comment

Working...
                    X