Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเวลา VGA มันร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเวลา VGA มันร้อน

ถ้าเกิดว่าเรา Run 3DMark จะทำให้ VGA Full Load แล้วร้อนขึ้นใช่ไหมครับ

แล้ว VGA ที่ร้อนเกินเหตุ จะมีอาการอะไรบ้างครับ เช่น ภาพแตก อะไรทำนองนี้

ภาพแตก ดับ ค้าง รีสตาร์ส

Comment

ผมเคยรัน 3D Mark ทั้ง 3 เวอร์ชั่น (03,05,06) ผ่านแบบไม่มีอาการนะครับ

แต่พอเล่น Battlefield2 ไม่ถึง 3 นาที ดับเฉย... งมอยู่ตั้งนานถึงรู้ว่า การ์ดจอร้อนจนเครื่องดับ + +"

Comment

ถ้าเป็นxbox360 คงได้เห็นไฟแดง หุหุหุ

ถ้าไม่คล็อกมันก็ไม่ร้อนจัดขนาดนั้นหรอกครับ

Comment

ผมว่ามันทะลุ 100 องศาแน่เลย เพราะตอนมันดับ เชคอุณหภูมิ ตอนผมกด รีสตาทเครื่อง เพื่อเข้า Window ใหม่มันอยู่ที่ 94 แล้วกำลังลด ร้อนแบบนี้ไปเคลมได้ไหมครับ เพราะตอนซื้อมาช่วงแรก ๆ มันไม่เกิน 70 เลย

ผมไม่ได้ Clock นะครับ เดิม ๆ พัดลม ตอนนี้ปรับ 100% อุณหภูมิอยู่ที่ 78-83
          Last edited by GOD-HAND; 13 Apr 2008, 18:25:40.

Comment

ผิดครับ ตอนรัน 3DMark ขึ้นไป 106 องศา

ตอนปรกติ อยู่ที่ 77-81

ยังงี้เคลมได้ไหมครับ

Comment

106 องศา !!!

ถ้าเป็น 8800Ultra นี่ถือว่าปกติครับ

แต่การ์ดอื่น เตรียมเจ้งครับ ถ้ายังปล่อยไว้ >><<
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
              X