Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook น้ำหนักเบา จอ 13.3" ใช่งานทั่วไป ตัวไหนน่าสนบ้างครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook น้ำหนักเบา จอ 13.3" ใช่งานทั่วไป ตัวไหนน่าสนบ้างครับ ?

คือ ผมจะเอามาใช้งานทั่วไป เล่นเนท พิมพ์งานครับ ไม่เล่นเกมเพราะเล่นเกมกับพีซีครับ

เอาแบบเบาๆ < 2 กิโลกรัม จอประมาณ 13.3" มีตัวไหนสวยๆ ให้ดีอยากได้เป็นสีขาว ราคาไม่สูงมาก แนะนำบ้างครับ

BenQ S32W เป็นไงบ้างครับ ตัวจริงสวยมั๊ยครับ

BenQ S32W (M19)

CPU : T7250 2.0GHz / 800MHz / 2MB L2
    VGA : X3100
    RAM : DDR2 1024MB/677 (Max 2GB)
    HDD : 160GB/5400RPM
    Screen Size : 13.3"
    Weight : 1.8 kg (without battery)
    ราคายังไม่รวม Vat 7% ประมาณ 29,900 บาทครับ

ก็โอเคละแล้วแต่ชอบ

Comment

แนะนำว่าดีอะ จาก notebookspec

Comment

ก็ดีครับ รองรับงานทั่วไปได้ แต่อาจทำความสะอาดยากนะครับ เป็นสีขาวและผิวจะด้านๆ ทำให้สกปรกง่าย

Comment

Originally posted by independent131 View Post
          ก็ดีครับ รองรับงานทั่วไปได้ แต่อาจทำความสะอาดยากนะครับ เป็นสีขาวและผิวจะด้านๆ ทำให้สกปรกง่าย
          แปะกันรอยทั้งเครื่องไปเลยครับ ซื้อแผ่นกันรอยสวยๆมาตัดแปะ

ด้านบน

แล้วก็ตัดแปะรอบๆคีบอร์ด ส่วนที่เราวางมือ และจับมัน

Comment

มีคนใจดีคนเดิมมาตอบด้วย

ขอบคุณมากครับผม สำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ s32b สีดำน่ะ สวยดีครับซื้อเพราะมันสวยดีนี้แหละ แบ๊ตทนทานพอสมควร เล่นทั่วไป3ชม สบายๆ อย่าเปิดแสงจอให้สว่างมากก็ พอถูไถ ครับ เหมาะสมราคา ชักติดใจbenqแหละ ตัวที่2แหละ

Comment

ข้างในมันจะเหมือน s31 ระวังตรงไอ่ปุ่มที่ติดกับจอนะครับ s31 ของผมดำเป็นจุด ๆ เพราะปุ่มเนี่ยแหละครับ ToT

แต่มันดำเร็วจริงๆนะครับถ้าเกิดเป็นสีขาวเนี่ย ทำความสะอาดยากด้วย แล้วตรง card readder บ้างทีอาจจะโดนดูดนะครับ ^^

มันคล้ายๆ s31 เลยพอตอบได้ คิๆ

Comment

Working...
                X