Announcement

Collapse
No announcement yet.

sempron 2800+ , 7600 gt เล่น carbon ปรับ 4x กระตุก เป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sempron 2800+ , 7600 gt เล่น carbon ปรับ 4x กระตุก เป็นที่อะไรครับ

ram 1 g AM2 เป็นที่การ์ดจอ หรือ cpu ครับ ถ้าเปลี่ยน cpu จะทำให้ รีด แรงจากการ์ด จอได้เยอะขึ้นปะครับ

ความละเอียดเท่าไหร่ครับ 1024x728 รึเปล่า

จริง Spec นี้ เล่นความละเอียดกลางๆได้สบาย แต่ไม่น่าจะ Max ได้

Comment

เปลี่ยนก้าดจอเห็นผลกว่าครับ

Comment

ดูของของผม 2500+ 754 7900GT แรม 2 GBลื่นล่ะครับ ทุกเกมส์
        CPU ไม่ได้คล๊อกเลยเดิมๆ

เปลี่ยน CPU ไม่คุ้มหรอกครับ เพิ่มแรม อีก 256*2 ดีกว่า

Comment

โห 7600gt ยังมีคนแนะนำให้เปลี่ยนการ์ดจออีก
          โหรอบ2แรม1Gยังมีคนแนะนำให้เพิ่มอีก
          สรุป แสดงว่าเกมนี้กินสเปกโคตรเลยนิครับงั้นเล่นใน ps2 ดีกว่าครับเครื่องแค่7พัน
          ภาพสวยดีด้วยครับ ส่วนตัวผมคิดว่าสวยกว่าในคอมอีกนะครับ
          ปล.สเปกผม สมพร2500+@1750
          แรมDDR512+256
          fx5200/128/64
          สงสัยต้องเอาเครื่องผมไปเลี้ยงปลา
          ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ cpu ไหนๆก็คิดจะเปลี่ยนแล้ว ลองคล๊อกมันดูก่อนครับ
          ว่ามันทำให้เล่นเกมได้ลื่นกว่าเดิมไหม แล้วค่อยว่ากันอีกที ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่าผมลงวินโด้ใหม่
          หลังจากลงรอบแรก1ปีรู้สึกคอมมันลื่นๆขึ้น น่าจะเพราะโปรขยะในเครื่องผมมันเยอะพอลงใหม่เครื่อง
          สะอาดเลยลื่นขึ้น
          ปล.รอบ2 ลองดูพวกไวรัสบ้างก็ดีนะครับ อาจจะมีส่วนบ้างไม่มากก็น้อย

Comment

7600GT ผมก็ว่าไม่น่าจะมีปัญหานะสำหรับ Carbon แต่ CPU น่าจะลองคบ Athlon 64 แทนดีไหม

Comment

1024x728 ครับ

จา เล่น เฟีย หรือ เก่ม ใหญ่ๆ เกม อื่นได้บ้างปะครับ

Comment

คิดว่าเปลี่ยนcpuน่าจะดีครับ แต่โดยส่วนตัวถ้ามันเรื่องมากนัก ps3ไปเลยครับ 26000

Comment

7600GT เนี่ยน่ะ อ่อนไปเยอะ ถ้าจะเล่นแบบโหดๆ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นอะไรครับ ใช่asrock รุ่น ชิปเซ็ต 6100 ทำให้วิ่งแค่ 8X หรือเปล่าครับ
                    ----------------------
                    ผมเองก็ไม่ทราบว่าจะมีผลข้างเคียวที่จะทำให้รีดพลังการ์ดออกมาไม่เต็มที่

Comment

ไม่แน่อาจจะเป็นที่ Driver ก็ได้ ลองเปลี่ยน Driver ดูก่อน

Comment

สรุป แสดงว่าเกมนี้กินสเปกโคตรเลยนิครับงั้นเล่นใน ps2 ดีกว่าครับเครื่องแค่7พัน
                        ภาพสวยดีด้วยครับ ส่วนตัวผมคิดว่าสวยกว่าในคอมอีกนะครับ
                        มีตัง7พันเอาไปซื้อการ์ดจอราคา7พันภาพสวยกว่าps2หลายขุมคับ need carbon 6600ภาพสวยกว่าps2แล้วคับ

ส่วนของเจ้าของกระทู้ที่ปรับสุด4xแล้วกระตุกเป็นที่การ์จอคับ ถ้าอยากเล่นสุดๆแบบนั้นต้องเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ถ้าไม่เปลียนกาณืดจอก็ลด optionไม่ต้องปรับสุดลื่นแน่คับ

Comment

อย่าปรับ สิครับ จะได้ไม่กระตุกเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                            อย่าปรับ สิครับ จะได้ไม่กระตุกเท่าไหร่คับ
                            ครับ ปรับ ตามที่ตั้งมาเองเล่นเลยรับรองไม่กระตุกครับ

Comment

บอท M2N-E ครับ

ถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นไรดีอะ 7600 gt ก่พึ่งซื้อ มานะ ^ ^ แต่ เปลี่ยนก่ได้

Comment

Working...
                              X