Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows NT กับ windows XP นี่มันต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows NT กับ windows XP นี่มันต่างกันยังไงครับ

windows NT กับ windows XP นี่มันต่างกันยังไงครับ ขอบคุณมากครับ สงสัยมานานแล้ว

XP ไหม่ กว่า ครับ

Comment

ตอบง่ายจังคราบ ^^ คือ windows XP เค้าใช้ระบบป้องกันที่ใหม่กว่าแล้วเหมาะสำหรับเครื่องทั่วๆไปครับ ส่วน WInDOws NT เค้าจะเอาไว้ใช้กับเน็ตเวิร์คอ่ะงับ แลนกับเครื่องแม่ได้ เครื่องแม่คุมง่าย คือเอาไว้เฉพาะสำหรับการแลนเลยครับ ถ้าจะลงเครื่องธรรมดาต้องใช้ XP ดีครับ

Comment

Working...
      X