Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีเน็ทแล้วไอพี Lan ชอบเปลี่ยนฟอเวิศมะได้เลยอ่ะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีเน็ทแล้วไอพี Lan ชอบเปลี่ยนฟอเวิศมะได้เลยอ่ะงับ

รีเน็ทแล้วไอพี Lan ชอบเปลี่ยนฟอเวิศมะได้เลยอ่ะงับ

เช่นตนแรกผม ipconfig ดูไอพีเป็น 192.168.1.102

พอรีเน็ทอีกทีไอพีเปลี่ยนเป้น 192.168.1.105

มีวิธีทามให้ไอพีมันไม่เปลี่ยนไหมอ่ะคับ

ทำ Static IP สิ ไม่ก็ Reserve IP ให้ MAC นั้นๆ น่ะครับ ที่ Router น่ะ

ถ้าทำไม่เป็นเอาดิบๆ เลยก็ ใส่ IP ที่เครื่องลูกเลยครับ ไม่ต้อง รับDHCP

Comment

เข้าไปตั้งค่า ฟิคเลขไอพีไปเลยฮะ

Comment

รบกวนสอนวิธีฟิกไอพีให้ได้ป่ะคับ ทําเครื่องคอมเจ้งไปละ ตอนนี้ใช้โน้ตบุค แหะๆ

Comment

บอกรายละเอียดพวกรุ่นเร้าเตอร์หน่อยครับ ^^ ถ้าเราไม่อยากให้มันแจก Ip ให้ก็ ปิดพวก DHCP ประมาณนี้อะครับแล้วไปตั้งค่า Ip ที่การ์ดแลน หรือ พอร์ตแลน ไวเลสของโน๊ตบุ๊คท่านได้เลยครับ ^^

Comment

เราเตอร์รุ่นไหนนะ

Comment

http://www.portforward.com/english/r...ine_Server.htm รุ่นนี้คับผม

Comment

ต่อแบบธรรมดาอ่ะคับ ไม่ใช่ไวเลท

Comment

Working...
                X