Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเลวของ DCOM

วันที่พิมพ์ 13 เมษายน
    1. ผมได้เคลมบอด์ (ชื่อรุ่น BLITZ FORMULA) ไปใช้เวลาในการเคลมประมาณ 25 วันได้ซึ่งในใบที่เขียนบอกว่าจะใช้เวลาประมาณ 3-7 วัน

2. พอเคลมมาแล้วที่ศูนย์ใหญ่บอกว่าเปลี่ยนของให้ใหม่ครับเนื่องจากซ่อมไม่ได้ครับผมก็เชื่อเค้าว่าเค้าเปลี่ยนให้ใหม่

3. อันนี้ผมรับไม่ได้ครับ คือ ของที่ได้มา ใช้ไปได้เดือนนึงครับแล้ว มีอาการดับเหมือนเดิม(แต่ตอนที่ผมได้ของมาใหม่ผมได้ขายไปให้น้องคนนึงในนี้ครับซึ่งเค้าใช้ได้ประมาณ 1เดือนถึงพัง ถ้าพังในเวลา 7 วันผมก็คงจะคืนเงินให้น้องเค้าอะครับ)พอพังน้องเค้าเอาไปให้ช่างที่เราซื้อของมาไปเช็คว่ามันเป็นอะไรเค้าบอกว่าเฟรตจ่ายไปเสียซึ่งของเพิ่งเคลมมาไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ

4. เมื่อช่างบอกว่าเสียน้องเค้าก็เอาไปเคลมี่ศูนย์พันทิพ (ซึ่งเป็นศูนย์ที่ใครๆเค้าก็รู้ัครับว่าเวลาไปเครมเค้าจะหาจุดจับผิดได้สุดยอดมากครับไม่ว่าคราบอะไดรเค้าก็สามารถหาได้)
    ซึ่งตอนที่เอาไปเครมคนที่รับเครมเค้าหารอยแล้วไม่พบว่ามีสิ่งผิดปกติกับ Board จึงรับเครมไป

5.แต่พอรับเครมไปแล้วใช้เวลาเกือบเดือนในการให้คำตอบครับแล้วก็โทรมาบอกว่าเราจะตัดประกันน้องเค้าเพราะมีคราบเกลืออยู่ที่ Board ซึ่งตอนแรกที่รับเครมไม่สามารตรวจสอบได้ว่ามีคราบเกลืออยู่

6. เรื่องคลาบเกลือผมไม่เชื่อว่ามันจะเกิดจากผม เพราะตอนที่เอาไปเครมได้ตรวจดูแล้ว คนรับเครมก็ตรวจดูแ้ล้วไม่เจอ (ไม่งั้นเค้าคงไม่รับเครมหรอกเพราะศูนย์นี้เ็ป็นที่กล่าวขวัญในเรื่องการเครมอยู่แล้ว)

ผมเเค่อยากระบายครับ ตอนนี้ได้ให้ TKCOM เป็นคนดำเนินการเรื่องการเคลมให้อยู่ครับ ซึ่งผมต้องขอ ขอบคุณพี่ต้นมากครับ ที่ช่วย แต่ต้อนนี้ผมยังไม่ได้รับการตอบกลับว่าไปถึงไหนแล้ว เมลไปฝ่าย ร้องเรียน ที่ DCOM แล้วไม่เห็นมันตอบกลับเลย ตั้งแต่วันที่ 7 เม.ย.ป่านนี้มันยังไม่ตอบกลับสักที

อัพเดชภาพถ่ายเพิ่งไปรับมาวันนี้

จะเห็นว่าหมายเลย Board ขาด

ภาพที่เห็นเป็นรอยขีดยาวแล้วพาสติกยึดซิ้ง บี้ๆ

ท่าบุบลงไปตอนแรกไม่มีไม่รู้มันทำอะไรของมัน

ที่เสียบPOWER ไหม้.JPG
    รอยไหม้ครับน่าจะเกิดจากหัวแร้ง มันจะจิ้มเพื่ออะไร วันนี้ไปเจอเพื่อๆ เว็ป OCZ มาคนนึงเค้าบอก BOARD รุ่นใหญ่ของมันเครมที่ตัดประกันทิ้ง TK โดนไป 3 ตัวแล้ว

ภาพสุดท้าย สนิมบานเลยครับ

สุดท้ายไอเงาะป่า DCOM หัวหยิกๆ ที่รับเครมสาขาพันธิพย์ ทุกคนที่เครมน่าจะได้เห็นมัน ไอนี่เครมที่ไร มันยืนจ้องคอยหาลอยให้ได้ มันหาไม่เจอครับเพราะไม่มีรอยให้มันจับผิดมันเลยรับเครมไป
    แต่ผ่านไปหนึ่งเดือนมันโทรมาบอกว่าเป็นคราบเกลือ ตัดประกัน วันนี้เพิ่งเห็นบิล มันเขียนว่า ปิ้น ไห้ม อะไรของมันวะ ทำไมตอนรับเครม***ไม่เห็นตอนนี้รอยเพรียบเลยครับ
    มันตัดประกัน ผมเลยฝาก TK เครมให้นึกว่าจะช่วยได้ กลับมาสภาพที่เห็น สุดตีน จริงๆ กะว่าถ้ากูฟ้องนี้ยังไง***ก่อฟ้องกูไม่ได้

สุดท้ายใครจะซื้อของประกัน DCOM คิดดูดีๆนะครับ จะได้ไม่เป็นแบบผม ตอนนี้ผมใช้ประกัน Synex กับ TK อย่างเดียวแล้ว ภาพเต็มๆอยู่ที่หน้า 5 ครับ กลางๆหน่อยหน้าที่ 6 จะเป็นภาพก่อนเครมละหลังเครมครับ กลางๆหน่อยอะครับ
    Last edited by apichate; 15 Jun 2008, 20:49:52.

แย่จังครับ

Comment

สู้ๆครับ ขอให้โชคดี เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

อย่างนี้มันต้องถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน

สันดานศูนย์ Dcom แก้ไม่ได้แล้วครับ

Comment

ใครเคยมีปัญหากับ DCOM ช่วยกันลงความเห็นไว้ก็ดีครับจะได้ให้คนอื่นได้รู้แล้วจะได้เลือกประักันดีๆครับ

Comment

เคยเอา dvd แบบพร์อต Sata ไปเครม
            แต่เวลาไปเอาของที่เครม (เวลา 10 กว่าวัน)
            ได้แบบ IDE แทน ถามพนักงานบอกมีของแต่แบบนี้
            คิดว่าเอาวะตัวไม่ถึงพัน แต่ต่อไปนี้คงไม่เอากะเจ้านี่แล้ว

Comment

ใกล้จะเจ๊งแล้วมั้งเจ้านี้

สบายใจจังไม่มีของdcom

Comment

ผมพึ่งเข้ามาเว็บนี้อะครับเลยไม่รุว่าดีคอมมันจะเป็นแบบนี้อะครับ
                เครื่องผมมันดีคอมทั้งเครื่องเลยครับ แล้วถ้าเป็นไรละทำไงเนี่ย

Comment

กำลังหนีมันอยู่

สั่งมาให้ลูกค้า โคตรกลัวเลย มันจะเสียตอนไหน
                  แต่เครื่องปัจจุบัน รอดแล้ว ฮ่าๆไม่มีเจ้านี้แล้ว

Comment

Originally posted by Walter View Post
                    ผมพึ่งเข้ามาเว็บนี้อะครับเลยไม่รุว่าดีคอมมันจะเป็นแบบนี้อะครับ
                    เครื่องผมมันดีคอมทั้งเครื่องเลยครับ แล้วถ้าเป็นไรละทำไงเนี่ย
                    ทำใจครับ

Comment

ตอนนี้เราเป็นโรคประสาท ซื้อของขออย่า dcom ใช้ synnex พูดง่ายกว่าเยอะ. docm แม้งพูดมาก น่ารำคาญ

Comment

เลว จริงๆ

Comment

เหอะ ๆ มาไหวตัวทันเลือกแค่ com7 กับ synnex

Comment

เคยเอา HDD Seagate 250 GB ไปเคลม ที่ D-COM หาดใหญ่ รอรับของเลยพอกลับบ้านตรวจสอบดูปรากฎว่าเป็นของเก่ากว่าตัวที่เอาไปเคลมถืง 2 ปี เอามาฟอร์แมทก็ไม่ผ่านอีกจืงต้องเอากลับไปเคลมใหม่อีกรอบ แจังให้พนักงานทราบถืงปัญหาดูท่าทางไม่พอใจ(พนง.ชาย ฝ่ายเคลมอยู่ตืกแถวห้องริมสุด) กว่าจะได้ของใหม่มาคอยนานหน่อยเพราะให้ตรวจสอบตัวเก่าว่าเสียจริงแล้วให้ลองเช็คตัวใหม่ว่าใช้ได้จืงเอากลับมา เหนื่อยเลยครับ 3วัน ไปเคลม2ครั้ง ต่อไปการเคลมทุกครั้งอย่าคิดว่าจะได้ของใหม่เสมออาจจะได้ของเก่าแบบผมก็ได้

Comment

โอ้..สุดยอด D-COM ใครมีหน้าที่เกี่ยวข้องรีบปรับปรุงมาตราฐานของบริษัท+พนักงานซะที เดีํ่่๋๋่่่่๋๋ยวจะกลายเป็นตำนานครับ

Comment

Working...
                              X