overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: Microlab x3 5.1 2600 บาท

OverclockZone Member tanrad's Avatar

Default Microlab x3 5.1 2600 บาท

ที่ Bigc นครสวรรค์ครับผมไปเห็นมาแต่ว่าริมขอบมันเป็นสีเทา อยากจะถามว่าใช่ x3 5.1 ที่พวกพี่เล่นกันหรือเปล่า ผมดูในบอร์ดเห็นบอกราคามือ 1 4700 บาท เลยไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าช่วยตอบกันหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    OverclockZone Member

5.1 หรือ 2.1

ถ้า 5.1 โคดถูก
    OverclockZone Member akirosspop's Avatar

5.1ชัวร์ เป่างับ ลองดูดีๆ x3มันมีทั้ง 2.1 5.1

ราคา2.1 2400-2800
    ราคา5.1 3900-4900
    OverclockZone Member Trex's Avatar

ถ้าราคานั้นจริง เหมามาขายเลยครับ ผมจองตัวนึง 555+
    OverclockZone Member qoloq's Avatar
    หาดใหญ่ จ.สงขลา

เอาด้วยตัวนึง ถ้าราคานั้น
    OverclockZone Member tanrad's Avatar

ครับเดี๋ยวผมไปดูอีกที แต่ถ้า 2.1 นี่ เสียงดีไหมครับเบสมันจะเหมือนตัว 5.1 หรือเปล่าครับเพราะผมไม่ค่อยได้ดูหนังกับคอมพ์ครับ เลยไม่ค่อยอยากจะได้ 5.1 เท่าไรนักที่ชอบคือ 5.1 ตู้ซับมันใหญ่ดี แต่ถ้า 2.1 เสียงมันพอกันผมคงเอา 2.1 อะครับ ใครมีความคิดเห็นอย่างอื่นก็เสนอแนะมานะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ(ล่วงหน้า)
    User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

รุ่นอื่นหรือเปล่าครับ Bigcมีขายด้วยหรือ
    OverclockZone Member akirosspop's Avatar

ไป นั่งBurn-inให้เพื่อนมาตัว2.1 เอาง่ายๆ เสียงดีหนักแน่น "คุ้มราคามาก" ครับ
    ตั่งแต่นั้นใครมาถามซื้อ2.1 งบ3000 ผมจัดx3 ให้หมดเลย ชอบกันใหญ่

แนะนำซื้อมาแล้ว หาusb DAC 2.1ดีๆสักตัว แจ่มครับ ฟังเพลง
    ไม่ก็เปลี่ยนสายลำโพง ดีๆ2เส้น ฟังได้อีกนาน
    OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

หาusb DAC 2.1ดีๆสักตัว
    มันคืออะไรหว่า ><"
    OverclockZone Member JumpaA's Avatar

หาusb DAC 2.1ดีๆสักตัว

^
    ^ อยากรู้เหมือนกันครับ
    OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

USB DAC คือ Digital Analog convert ผ่านทางสาย USB แล้วค่อยหา Amp มาขยายมันอีกที

สำหรับคนที่ใช้การ์ดเสียง ไม่ค่อยดี หรือ ใช้ Sound onboard DAC ดีๆ ก็ทำให้เสียงดีครับ ที่นิยมกัน ก็ DAC ของ BurrBrown (BB) < มันอยู่ในการ์ดซาวน์ผมละ , Cirrus Logic (CS) , Asahi Kasei (AK)

ถึงเป็น USB DAC ก็ดู เบอร์ ดีๆ ครับระวังสเปคกลับต่ำกว่า ในการ์ดคุณได้

ถ้ายังไม่เข้าใจรอ คนต่อไปเดี๋ยวจะมีมาอธิบายอีก แน่นอนอิอิ
    battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ระวังนะครับ USB DAC และ Soundcard ที่ใช้ DAC BurrBrown ทั้งหลาย

ไม่ support EAX ถ้าเอาไปใช้เล่นเกมส์ เสียงสถุลมาก
    OverclockZone Member underground1's Avatar

- -
    OverclockZone Member Trex's Avatar

EAX-สำคัญไฉนครับ ท่านเรือรบ ผมว่าฟังเพลงแล้วเปิดใช้EAX นี่เสียงมันจะเบาๆอยู่นะครับ
    OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ชีวิตท่าน เรือรบ ก็วนมาเจอกับ EAX อีกรอบ -_-"
    OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

EAX นอกจากเล่นเกมส์แล้วมันมีประโยชน์อะไรครับ
    OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

5.1 เกลือบๆ 5000 นี้ผมว่าเพิ่มอีกนิดเอา Altec Lansing ดีกว่าไหมครับ
    OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

สำคัญสิครับ ไม่สำคัญได้ไงของเค้าเอามาขาย ไม่สำคัญก็ขายไม่ออกกันพอดี

ชีวิตนี้สำคัญแค่ EAX นอกนั้นฟังเพลง สุนัขยังไม่รับประทาน ก็ไม่เป็นไร EAX สำคัญไว้ก่อน

ของรับมา ไม่กี่ร้อย ขายเป็นพัน กำไรอย่างนี้ ทำไมจะไม่สำคัญ

ระวังนะครับ DAC Burrbrown ทั้งหลาย

NAD C525BEE Burrbrown Sigma ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    Carry CD-308 Burr Brown PCM1704u ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    C.E.C. TL-51 XR Burr Brown 1796 ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    RCD 02 CD Player : Burr Brown PCM 1732 ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    Nad C542,C521bee : Burr-Brown Sigma-Delta 24 bit Digital ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    Rotel RCC-1055,RCD-1072 Burr Brown PCM 1732 ระวังนะครับ ไม่ Support EAX
    และอีกมากมาย ต้องระวังกันไว้ได้ดีนะครับ ต้องระวังกันให้มากๆ ไม่มี EAX เดี๋ยวออกมามิดี อิอิ

เฮ้อ เบื่อพวกหูทองเทียม อะไรไม่ได้เอามาขายก็แย่ไปซะหมด เดี๋ยวจะมีคนแถวๆ นี้เอา Razor เข้ามาละนั่นก็ CMI C-Media เหมือนกันไม่รู้มันห่วยอีกหรือเปล่าเพราะมันไม่มี EAX เหอๆ

แต่แปลกจัง X-Fi Elite Pro ใช้ DAC อะไรน๊า จำไม่ได้จริงๆ เอ แล้ว support EAX หรือเปล่าน๊า มันต้องห่วยอีกแน่ๆ เลยอ่ะ หรือว่า X-Fi elite pro มันใช้ Software สร้าง EAX อีกอย่างนี้ผมคงฟังไม่ได้เลยอ่ะเพราะหูมันทองต้องแยกแยะเสียงได้เยอะเนอะ อิอิอิอิ

ได้ข่าวว่า วันเสาร์ที่จะถึงนี้ จะมีหนังจีน แนวมาเฟียดูที่พันธ์ทิพย์ด้วย สงสัยคงเป็นชั้น 1 ใครสนใจไปดูบ้าง เผื่อจะได้เห็นมาเฟีย คุณกร่าง ตัวเป็นๆ
    Last edited by Aeromancer; 21 Apr 2008 at 00:42:06.

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    สำคัญสิครับ ไม่สำคัญได้ไงของเค้าเอามาขาย ไม่สำคัญก็ขายไม่ออกกันพอดี

ชีวิตนี้สำคัญแค่ EAX นอกนั้นฟังเพลง สุนัขยังไม่รับประทาน ก็ไม่เป็นไร EAX สำคัญไว้ก่อน

ของรับมา ไม่กี่ร้อย ขายเป็นพัน กำไรอย่างนี้ ทำไมจะไม่สำคัญ

- - มิได้นำพา จบๆ seach เอาดีกว่า กลัวๆ

เอนี่กระทู้อะไรหว่า

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2026612

เอ๊ะ Reply ที่สามเค้าพิมพ์ไว้ว่าไงนะ ???

สงสัยจะหิวน้ำมาก หาน้ำก็ไม่ได้ก็เลยต้อง .... (จงเติมคำในช่องว่าง)
Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks