Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโหลด Crysis 8G แล้วเอาลงแผ่นDVD ไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโหลด Crysis 8G แล้วเอาลงแผ่นDVD ไม่เป็นครับ

คือ มันเป็นไฟล์ DVD 6G แล้วผมจะต้องทำไงบ้างครับ

หมายเหตุ ผมไม่เคยไรท์ ดีวีดี เลย แผ่น DVD มันมีมากกว่า 4G ปะครับ ถ้ามันต้องใช้สองแผ่นทำยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ถ้าไงพี่ช่วยบอกวิธีทำข้างต้น แบบคร้าวๆ ให้หน่อยก้อดีนะครับ ไม่เป็นจิงๆเลย

ใช้ DVD 9 ครับ 8.4 GB.

Comment

ถามอย่างคนเกือบโง่

DVD9 มันคือแผ่นใช่ปะครับ อิอิ.. เวลาไปซื้อจะได้พูดถูก แผ่นละประมาณเท่าไหรเหรอครับ

Comment

ถ้าจะเขียนลง DVD ธรรมดา 2 แผ่นก็ใช้โปรแกรม Win RAR หรือ Win Zip นะ Zip เอาเลย
        8GH ระบุความจุที่จะแยกไฟล์ 4.4GB / แผ่นก็จะได้ 2 ไฟล์ใหญ่ๆ เขียนลง DVD 2 แผ่นได้เลย 555+ (รอนานหน่อยนะ)

Last edited by TWK.; 14 Apr 2008, 09:28:38.

Comment

ผมไม่เคยเอาใส่แผ่นเลยครับส่วนมากใช้ DAEMON Tools
          เพราะผมมะมี ไม่มีDVD

1. ทำการลง Daemon Tool หลังจากเสร็จแล้วคุณจะเห็น อยู่ตรง task bar ขวาล่างสุดของหน้าจอ

2. คลิกขวา แล้วเลือก Virtual CD/DVD-ROM แล้วเลือก DEVICE 0: NO MEDIA แล้วก็เลือก MOUNT IMAGE แล้วก็ไปเรียกไฟล์ที่เราใช้

3. แล้วก็กด install เท่านั้นเองครับ
          Last edited by JINDASAMUD; 14 Apr 2008, 09:42:19.

Comment

ใช้ แผ่น Double Layer ครับ แต่เครื่องต้อง write แบบ double layer ด้วยนะครับ
            แผ่นนึงรู้สึกว่าจะแพง 70 -80 ราคาไม่แน่ใจครับ
            DVD 9 =Double Layer , DVD ทั่วไปจะ DVD 5

ผมเองก้ไม่ได้เข้าใจมันมากครับ ลองsearch เจอ
            ลองดูที่นี้ครับ
            http://www.pantip.com/tech/basic/top...BA2548147.html
            Last edited by phic; 16 Apr 2008, 13:04:16.

Comment

รุสึกว่าเดี๋ยวนี้เกมมันจะทำขนาดมาเืพื่อให้ไรท์ลง DVD9 หมดและอ่า

Comment

Working...
              X