overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามผู้รู้หน่อย C&C 3 Kane's Wrath ด่าน will made flesh

OverclockZone Member powermove's Avatar

Default ถามผู้รู้หน่อย C&C 3 Kane's Wrath ด่าน will made flesh

คือว่าผมเล่นตามเนื้อเรื่องจนมาถึงด่านนี้อ่ะ ครับ แต่พอเข้าฉากไปยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย

มันก็แพ้ทันที อยากจะถามว่ามันเป็นที่ตัวเกมส์(ตามเนื้อเรื่องมันเป็นแบบนั้น) หรือว่าเป้นที่ผมทำไม่ถูกหรือตัวเกมส์เป็นบัค ครับ

อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร ใครรู้ว่าด่านี้ทำไง ช่วยบอกทีนะครับ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

Quote Originally Posted by powermove View Post
    คือว่าผมเล่นตามเนื้อเรื่องจนมาถึงด่านนี้อ่ะ ครับ แต่พอเข้าฉากไปยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย

มันก็แพ้ทันที อยากจะถามว่ามันเป็นที่ตัวเกมส์(ตามเนื้อเรื่องมันเป็นแบบนั้น) หรือว่าเป้นที่ผมทำไม่ถูกหรือตัวเกมส์เป็นบัค ครับ

อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร ใครรู้ว่าด่านี้ทำไง ช่วยบอกทีนะครับ
    ผมว่า เป็นที่บัคครับ เพราะผมเล่น ไม่เห็นยัก มีปัญหา

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

มันไม่ได้บอกภารกิจไว้เรอะ

OverclockZone Member powermove's Avatar

หรอ สงสัยจะเป็นงั้นแหละครับ

บอกไว้นะ แต่ยังไม่ทันทำไรเลย แค่ ฐานแม่เดินมามันก็แพ้แล้วอ่ะ

OverclockZone Member 191's Avatar

Will Made Flesh เป็นฉากแรกของ ACT III
    ภาระกิจหลัก
    1 ยึด(Marked of Kane Control Nodes)
    2 ป้องกัน(Protect Control Nodes until Marked of Kane awaken)
    ภาระกิจโบนัส
    ต้องป้องกันอย่าให้ฐานที่เรายึดมาเสียหายเกิน50%ภายใน3นาที
    การเล่น
    ให้รีบสร้างรถEmissaryไปตั้งฐานยึดMarked of Kane Control Nodesอ้นที่ใกล้ฐานเราก่อน1จุด
    แลัวเร่งสร้างหุ่นยนต์ขนาดใหญ่(Redeemer)ออกมาลุย(ก่อนลุยก็เอาพลปืนยิงจรวดขึ้นไปด้วยเพื่อจะได้ลุยกับฮ.ได้)

Redeemer หุ่นยนต์รบขนาดใหญ่ที่เป็นอาวุธหลักที่จำเป็นในการลุย.

ขอบคุณคุณ 191 มากเลยนะครับ แต่ ปัญหาที่ผมเกิดเนี้ย มันแพ้เอง โดยยที่ฐานเรากำลังเดินมาเลยอ่ะ

ผมว่าน่าจะเป็นที่ บัคของเกมส์หรือ ภารกิจของด่านก่อนหน้านี้ทำไม่ดีมั้ง อะไรแบบนี้ป่าว

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ใช้ โปรแกรม โกงเงิน อะไรงี้ป่าวครับเลยเป็นบัค ด่านนี้ รองด่านสุดท้ายแล้วนะ

ปล.ขโมยความสามารถยังไง เล่นจบมายังไม่เคยทำเลย

OverclockZone Member 191's Avatar

Quote Originally Posted by powermove View Post
    ภารกิจของด่านก่อนหน้านี้ทำไม่ดีมั้ง อะไรแบบนี้ป่าว
    ขอให้จบMISSIONแบบได้BONUSด้วยทุกMISSIONตั้งแต่MISSIONแรกด้วยครับ แล้วการโกงจะทำให้เล่นไม่มันครับ เพราะมันจะทำให้เกมไม่น่าลุ้น ถึงมันจะยากแต่ถ้าเราค่อยๆคิดหาวิธีแก้ก็ผ่านได้ครับ.
    ลองเอาsaveของผมด่านนี้ไปลองเล่นต่อดู ว่าจะมีปัญหาอีกหรือเปล่า.

http://www.upsuper.com/view.aspx?YPI...455f50652e572d
    หรือ
    http://rapidshare.com/files/10790186...Games.zip.html

OverclockZone Member exit's Avatar

ขอบคุณมากครับ

คุณ191 ที่บอกว่าเล่นฝ่ายอื่นไม่ได้ ลองดูโหมดยุทธการยึดโลกเกมอีกทีนะครับ หรืออ่านเพิ่มเติมผู้จัดการ

โหมดยุทธการยึดโลก
    ในโหมดนี้เราจะได้เลือกเล่นเป็น"จีดีไอ" "น็อด" หรือ"สคริน" เข้าต่อสู้กันในแบบผลัดตาเดิน ในแต่ละเทิร์นเราจะได้รับทรัพยากรเป็นไทบีเรียมจำนวนหนึ่ง จากนั้นเราก็จะต้องแบ่งทรัพยากรที่มีในการสร้างฐานทัพ สร้างหน่วยจู่โจม อัพเกรดและซ่อมแซมส่วนที่เสียหาย เราจะต้องให้หน่วยจู่โจม เดินทางไปยังที่ต่างๆ เพื่อสร้างฐานทัพใหม่ๆให้ได้มากที่สุด สร้างเขตอิทธิพลในเมืองต่างๆเพื่อรับทรัพยากร หรือจัดการกับฝ่ายศัตรู

เมื่อเข้าสู่โหมดต่อสู้เราสามารถจะเลือกได้ว่าจะให้คอมพิวเตอร์คำนวณหรือจะต่อสู้ด้วยตัวเอง ถ้าต่อสู้ด้วยตัวเองก็จะเขาสู่ฉากวางแผนแบบเรียลไทม์ และต้องจัดการกับศัตรูให้ได้ ดังนั้นสิ่งที่จำเป็นในหน่วยจูโจมสำหรับการเล่นแบบเรียลไทม์ก็คือจะต้องมียูนิตสำหรับสร้างฐานทัพ เพราะในแต่ละฉากจะมีไทบีเรียมให้เราเก็บเกี่ยวและสร้างยูนิตใหม่ๆได้ ถ้าหน่วยจู่โจมชุดไหนไม่มีก็เตรียมตัวพ่ายแพ้ได้เลย

การชนะในโหมดนี้ก็คือกำจัดศัตรูได้ทั้งหมดหรือทำตามเป้าหมายของแต่ละฝ่ายได้
    ฝ่ายจีดีไอคือ ขยายพื้นที่อิทธิพลให้ได้ 33 เปอร์เซ็นต์
    ฝ่ายภราดรภาพแห่งน็อดจะต้องเพิ่มระดับความไม่สงบให้ได้ 24 เมือง
    ฝ่ายสครินจะต้องสร้างหอคอยทะลุมิติให้ได้ 9 แห่ง

Bookmarks

Bookmarks