Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับปัญหาเล่นเกมส์แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับปัญหาเล่นเกมส์แล้วกระตุก

คือเวลาผมเล่นเกมส์อะครับ คือตอนเล่นก็ไม่มีปํญหาอะไร แต่พอเล่นได้ซักพัก เครื่องมันจะค้างๆ แล้วไฟที่เคสที่บอกว่ากำลังมีการประมวลผลอยู่ มันก็จะขึ้นมาอะครับ แล้วซักพักก็จะเล่นได้อย่างเดิม เหมือนเจอปํญหาคอขวดยังไงก็ไม่รู้ แล้วเครื่องผมลงวินโดร์ไว้ 2 ตัวนะครับ 64 bit กับ 32 bits ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า
    สเปกเครื่องก็ pantium d 3.2 G แรม 2 กิ๊ก การ์ดจอ Quadro FX 4400
    powersupply 375 watt
    Last edited by teddyman; 6 Dec 2006, 09:21:31.

แรมจะพังเปล่าคับ -*-

Comment

ดูยังไงหรอครับ แรมผมก็ 2 กิ๊ก ใช้มาไม่ถึงปีอะครับ

Comment

เอ่อ เอาการ์ด Open GL มาเล่นเกม = ='

ไม่แปลกครับ = ='

อาการจะเหมือนเอาการ์ดเล่นเกมไปใช้งาน 3D Modeling

ลอง Defragment HDD ดูแล้วกันครับ แล้วก็เชคพวก spyware ด้วย

Comment

Originally posted by teddyman View Post
          คือเวลาผมเล่นเกมส์อะครับ คือตอนเล่นก็ไม่มีปํญหาอะไร แต่พอเล่นได้ซักพัก เครื่องมันจะค้างๆ แล้วไฟที่เคสที่บอกว่ากำลังมีการประมวลผลอยู่ มันก็จะขึ้นมาอะครับ แล้วซักพักก็จะเล่นได้อย่างเดิม เหมือนเจอปํญหาคอขวดยังไงก็ไม่รู้ แล้วเครื่องผมลงวินโดร์ไว้ 2 ตัวนะครับ 64 bit กับ 32 bits ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า
          สเปกเครื่องก็ pantium d 3.2 G แรม 2 กิ๊ก การ์ดจอ Quadro FX 4400
          powersupply 375 watt

เปิด เซิฟวิต เยอะป่าวอะ บางทีมันกินแรมจนกระตุกได้นะครับ หรือไม่ก็แนะนำให้ลองลงไดร็เวอร์ใหม่ดู

แต่เท่าที่ผมใช้อยู่ก็FX3400/4400 256/256 ก็ กระตุกนะครับ คเเตอร์ ซอตร์ ปรับละเอียดสุดหมดเลย*_-

Comment

คือมันไม่ได้กระตุกธรรมดาอะครับ คือมันค้างอะครับ แล้วเครื่องก็รันซักพักประมาณ 30 วินาที แล้วก็กลับมาเล่นได้แบบเดิม แต่มันเป็นเรื่อยๆอะครับ

Comment

ถ้าคุณจะเล่นเกมส์น่าจะมองหา GeForce แทน Quadro FX นะครับ เพราะไดรเวอร์ของ Quadro FX ได้รับการ Optimized มารองรับการทำงานกับ OpenGL เป็นหลัก สำหรับเกมส์ที่พัฒนาขึ้นมาจาก DirectX จะมีปัญหาอย่างที่ท่านพีคุงได้กล่าวมาแล้ว

Comment

มีเหตุผล

Comment

Working...
                X