Announcement

Collapse
No announcement yet.

Seagate ES.2 Series กับตระกูล Raptor ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Seagate ES.2 Series กับตระกูล Raptor ตัวไหนดีกว่ากันครับ

อยากทราบว่า Seagate ES.2 Series กับตระกูล Raptor ตัวไหนดูดีกว่ากัน จะซื้อเพิ่มเอามาใช้กับตัว Server ตัวไหนดีกว่ากันครับ เคยใช้แต่ Raptor อ่ะครับ เคยเอายี่ห้ออื่นมาลองใช้มันไม่ค่อยนิ่งยังไงไม่รู้ แต่ยังไม่เคยใช้ตระกูล ES.2 กลัวซื้อมาลองใช้แล้วไม่เวิร์คเหมือนตัวอื่น เลยไม่อยากเสียตังหลายรอบครับ - -"

ขอบคุณครับ

ประหยัดกว่า เร็วกว่า

Comment

มันคนละงานกันครับ...

Raptor มัน 10000 รอบเน้น Seektime แบบต่ำๆ ซึ่งก็เหมาะกับ server แบบมีผู้ใช้หลายๆคน

Seagate ES2 มันเป็น 7200 รอบก็คล้ายๆกับฮาร์ดดิสก์ทั่วๆไปแต่ชั่วโมงการทำงานมากกว่าเท่าตัว..อยู่ในเกรดEnterprise
      ค่าการเขียนอ่านโดยเฉลี่ยสูงกว่า Raptor ครับ..เร็วแบบถึกๆแต่ไม่จี๊ดจ้าดเหมือน Raptor เร็วแบบสั้นๆ

Comment

Working...
      X