Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>ใส่ ram ไป 3 gb เห็น 2.5 gb<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>ใส่ ram ไป 3 gb เห็น 2.5 gb<<<

ผมต้องการให้มันใน xp เป็น 3gb แต่ก่อนผมใช้ windows ตัวอื่นก็เห็นครบ 3gb
    พอดีีลองเปลี่ยน windows กลับเห็น แค่ 2.5gb (ใน bios เห็น 3gb นะ)

มีวิธีแก้ไขไหม เสียดาย 0.5gb ที่เสียไป

ผิดปกติครับ
    รอท่านต่อไป ตอนนี้

Comment

-*-

Comment

แรมยี่ห้อไร ยี่ห้อเหมือนกันไหม บัสเท่ากันไหม บอร์ดรับได้เท่าไร วินโดวสเวอร์ชั่นอะไร ต้องดูรวมๆกันคับ

Comment

ตามนี้คับ kingbox 1024*2/800 และ PQI 512*2/800
          Attached Files

Comment

ผมว่าควรจะใช้ยี่ห้อเดียวกันจะดีกว่านะ

Comment

ลองใส่สลับแถวกันดิ อาจเกี่ยวได้นะ เคยลองกะเครื่องเพื่อนน่ะ

Comment

แนะนำให้ใช้แรมยี่ห้อเดียวกันขนาดเดียวกันและรุ่นเดียวกันดีที่สุดครับ
                ส่วนอาการที่เป็นอาจเกี่ยวกะค่าต่างๆ ของแรม เช่น CL ที่ไม่เท่ากัน(เพราะคนละขนาดและยี่ห้อ) หรือเป็นเพราะวินส์ดดวส์บางรุ่นครับ

Comment

Working...
                X