Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม KINGMAX ไม่ดีเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม KINGMAX ไม่ดีเหรอ

คือ ไม่ค่อยมีใครเล่นเลย มัน OC ไม่ไปหรืออย่างไรครับ หรือว่าไม่คุ้มค่าตัว

ยี่ห้อนี้มันไม่ค่อยมีชื่อด้านการโอเวอร์คล็อคมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับท่าน

Comment

ดีครับท่าน แต่มันโอไม่ไปอย่างที่ท่านข้างบนว่าอ่ะครับ

Comment

ต้องยอมรับว่ามันยี่ห้อที่ถูกลืมครับ อิอิ ใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า

Comment

มีหลายคนใช้บอกว่าถ้าไม่ ovc จะสเถียรมาก แต่ไม่เหมาะนำมา ovc เพราะมันลากไม่ไป

Comment

ยี่ห้อนี้ ถ้าไม่เอามันไป OC ถือว่าใช้งานได้ดีที่เดียวครับ แต่ถ้าเอาไป OC มันจะไหม้ทุกตัวเลยครับ เพิ่มไฟนิดเดียวก็ไปแล้ว

Comment

อืม ขอบคุณมากครับ แต่ถ้าไม่ OC จนเกินบัสมัน อย่าง
              เอา บาตัน 2500+ มาวิ่งบัส 400 แรม ก็บัส 400 อยู่แล้ว
              นี่มันจะถือว่า คล๊อคแรมรึปล่าวครับ

Comment

ไม่ถือว่าคล็อคครับ

Comment

ไม่ดีคงออกมาขายไม่ได้หรอกครับ ดีในแง่ใช้งานปรกตินะครับ ความสามารถก็ตามสเปคและราคาแหละครับ

Comment

จิงใช้แบบ เดิมๆๆ เหมือนกันหมดเลยครับ แต่ถ้าเอามา o\c มันจะสู้พวกอื่นไม่ได้ครับ มันเลยไม่นิยมครับ

Comment

Kingmax ไม่ค่อยดังเท่ายี่ห้ออื่นครับ เพราะว่าตอนผลิตDDR400 ใช้ชิบที่ลากไม่ค่อยไปซะเป็นส่วนใหญ่ คนเลยเล่นกันน้อย แต่ถ้าเป็นDDR2 ที่ใช้ชิบ Tiny BGA อันนี้ลากได้ไกลพอควรเลย ผมกำลังจะเปลี่ยนไปเล่น DDR2ก็เล็ง Kingmax Tiny BGA นี่เหมือนกันเพราะยี่ห้ออื่นแพงเกิน

Comment

กำลังจะซื้อเหมือนกันเลยครับ เจ้า kingmax tiny BGA DDR2 6400 เนี่ย

ลากไม่ไปก็ช่างหัวมัน แค่มันเปิดใช้งานได้โดยไม่งอแงก็พอแล้ว

Comment

ผมใช้ KINGMAX 256DDR400 /200@220-231ตลอด(แล้วแต่อารมณ์) กุมภาปีหน้าก็ครบ3ปี สินค้า Dcom ไม่เคยงอแง่ หรือส่งแคลมเลย แต่ไม่นานมานี้ซื้ออีกแถวมาใส่บอร์ดP4P800ดูโอ้ จะเริ่มเกเรนะ(ความรู้สึกนะ) ลากไม่ไป งง เลย

Comment

ผมใช้อยุ่ ddr1 512*2 ใช้แบบปกติ ไม่เคยงอแงครับ

Comment

ใช้ตามสเป็คไม่ลากก็ดีไม่งอแงครับ เอามาคล๊อกไม่แจ่มอ่ะ

Comment

Working...
                              X